ભારત

પોતાના જ ભાઈ ના વિરોધ માં ઉતર્યા પ્રહલાદ મોદી, કહ્યું કે ભાઈ PM છે તો શું, હું ભૂખ્યો મરી…જાણીને ચોંકી જશો

પોતાના જ ભાઈ ના વિરોધ માં ઉતર્યા પ્રહલાદ મોદી, કહ્યું કે ભાઈ PM છે તો શું, હું ભૂખ્યો મરી…જાણીને ચોંકી જશો, રેશન ડીલર્સ એસોસિએશન આજે દિલ્હીના જંતર-મંતર પર કેન્દ્ર સરકાર વિરુદ્ધ વિરોધ પ્રદર્શન કરી રહ્યું છે, જેમાં પીએમ મોદીના ભાઈ પ્રહલાદ મોદી પણ જોડાયા છે. તેઓ રાશન ડીલર્સ એસોસિએશનના પ્રમુખ છે.

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના ભાઈ પ્રહલાદ મોદી આજે દિલ્હીના જંતર-મંતર પર રાશન ડીલર્સ એસોસિએશન સાથે કેન્દ્ર સરકાર સામે વિરોધ પ્રદર્શન કરી રહ્યા છે. પ્રહલાદ મોદી રાશન ડીલર્સ એસોસિએશનના પ્રમુખ છે અને લાંબા સમયથી તેની સાથે જોડાયેલા છે. પ્રદર્શન દરમિયાન તેમણે પોતાની માંગણીઓ રાખતા કહ્યું કે જો મારો ભાઈ પીએમ છે તો મારે ભૂખે મરવું જોઈએ. મારી માંગણીઓ માટે એસોસિએશન સાથે રહીને હું તેના તમામ નિર્ણયોને સમર્થન આપીશ.

રાશનની દુકાન ચલાવે છે પ્રહલાદ મોદી પોતે પણ રાશનની દુકાન ચલાવે છે અને રાશન ડીલર્સ એસોસિએશન સાથે લાંબા સમયથી જોડાયેલા છે. છેલ્લા કેટલાક સમયથી રાશન ડીલરોની માંગણી સરકાર દ્વારા સ્વીકારવામાં આવી રહી નથી, જેના વિરોધમાં તેઓ વિરોધ કરી રહ્યા છે.

રેશન ડીલર્સ એસોસિએશનની માંગ-
1. પ્રતિ ક્વિન્ટલ ઓછામાં ઓછા રૂ 440ના માર્જિન સાથે 50 હજારની ગેરંટીવાળી વાર્ષિક આવક.
2. ચોખા, ઘઉં અને ખાંડ માટે પ્રતિ ક્વિન્ટલ 1 કિલોના દરે નુકસાનની મંજૂરી આપવી જોઈએ.
3. ભાવની દુકાનો દ્વારા ખાદ્યતેલ અને કઠોળનો પૂરતો પુરવઠો હોવો જોઈએ.
4. LPG ગેસ સિલિન્ડરનો પુરવઠો વ્યાજબી ભાવની દુકાનો દ્વારા થવો જોઈએ. વાજબી ભાવની દુકાનો એલપીજી વિતરકો પાસેથી એલપીજી સિલિન્ડરો એકત્રિત કરશે અને વાજબી ભાવની દુકાનો પર ગ્રાહકોને એલપીજી ટેગવાળા એલપીજીનું વિતરણ કરશે, જે એલપીજી વિતરકો અને વાજબી ભાવની દુકાનો દ્વારા સમાનરૂપે વહેંચવામાં આવશે.
5. જ્યાં સુધી લુટ બેગમાં સ્ટોક સપ્લાય કરવામાં ન આવે ત્યાં સુધી અમે ઓફ-લોડિંગ બંધ કરીશું.
6.વાજબી ભાવની દુકાનોના ડીલરોને ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં ચોખા અને ઘઉં માટે ‘ડાયરેક્ટ પરચેઝ એજન્ટ’ (DPA) તરીકે કામ કરવાની છૂટ આપવી જોઈએ.
7. તમામ ભારતીય નાગરિકોને રાશનના મફત વિતરણનું પશ્ચિમ બંગાળ રેશન મોડલ એટલે કે ‘બધા માટે ખોરાક’ સમગ્ર દેશમાં લાગુ થવો જોઈએ.
8. જમ્મુ અને કાશ્મીર સહિત તમામ રાજ્યોમાં, રાજસ્થાન રાજ્ય દ્વારા આપવામાં આવેલા 50 લાખ મુજબ કોરોના વળતર ચૂકવવું જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *