international વાયરલ

કેવી હશે દુનિયાની છેલ્લી તસવીરો? AI એ બનાવ્યો એવો ફોટો, જોઈ ને એકદમ ગભરાઈ જશો…જુઓ વિડીયો

કેવી હશે દુનિયાની છેલ્લી તસવીરો? AI એ બનાવ્યો એવો ફોટો, જોઈ ને એકદમ ગભરાઈ જશો…જુઓ વિડીયો,પૃથ્વી પર છેલ્લી સેલ્ફી કેવી હશે? AI DALL-E 2 એ આ વિશે જણાવ્યું છે. તેનો ઉપયોગ ઈમેજ જનરેટર માટે થાય છે. તે દર્શાવેલ પરિણામો બહુ સારા નથી. DALL-E આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સ સિસ્ટમને છેલ્લી સેલ્ફી બનાવવા માટે કહેવામાં આવ્યું હતું. જે પછી તેણે ઇમેજ સીરિઝ રજૂ કરી.

ઘણા લોકો સેલ્ફી લે છે. તેનો ક્રેઝ યંગસ્ટર્સમાં પણ જોવા મળે છે. પરંતુ, શું તમે જાણો છો કે દુનિયાની છેલ્લી સેલ્ફી કેવી હશે? AI એટલે કે આર્ટિફિશિયલ ઈન્ટેલિજન્સે આનો જવાબ આપ્યો છે. AI ઘણી જગ્યાએ વપરાય છે. ઈમેજ જનરેટર માટે AI DALL-E 2 નો ઉપયોગ થાય છે. આ AI ને પૂછવામાં આવ્યું કે પૃથ્વીની છેલ્લી સેલ્ફી કેવી હશે. તેના પરિણામો બહુ સારા ન હતા. આ પ્રશ્ન પર, AIએ ઘણી છબીઓ જનરેટ કરી.

રોબોટ ઓવરલોર્ડ્સ નામના ટિકટોક એકાઉન્ટ દ્વારા સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરવામાં આવતા આ તસવીર વાયરલ થઈ હતી. આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સ દ્વારા જે પણ તસવીરો બનાવવામાં આવી છે, તે એવા દ્રશ્યો દર્શાવી રહી છે જેમાં ચારેબાજુ વિનાશ જોવા મળી રહ્યો છે અને લોકો હાથમાં મોબાઈલ પકડે છે.

DALL-E આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સ સિસ્ટમને છેલ્લી સેલ્ફી લેવા માટે કહેવામાં આવ્યું હતું. તે જે પણ માને છે, તેણે તે જ સેલ્ફી તૈયાર કરવી જોઈએ જે પૃથ્વી પર છેલ્લી વખત લેવામાં આવશે. ગૂગલના સર્વરમાંથી મળેલી માહિતીના આધારે તેણે ઈમેજીસની શ્રેણી તૈયાર કરી.

તે એક વિનાશક દ્રશ્ય દર્શાવે છે જ્યાં ચારે બાજુ વિનાશ છે અને લોકો પાસે ફોન છે. DALL-E આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સ સિસ્ટમે વપરાશકર્તાના ટેક્સ્ટ વર્ણન ઇનપુટ્સના આધારે અનન્ય છબીઓ બનાવી છે.

આ AI સિસ્ટમે 12-બિલિયન પેરામીટર વર્ઝન GPT-3નો ઉપયોગ કર્યો હતો. તે એક સ્વતઃ-આક્રમક ભાષા મોડેલ છે જે વ્યક્તિ જેવી વાતચીતો જનરેટ કરવા માટે ઊંડા શિક્ષણનો ઉપયોગ કરે છે. જ્યારે એન્જિનિયરોએ OpenAI ના GPT-3 મોડલનો ઉપયોગ કરીને DALL-E બનાવ્યું હતું. આ સાથે, તે ટેક્સ્ટ ઇનપુટના આધારે ઇમેજ જનરેટ કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *