સ્પોર્ટ્સ

સિલેક્ટર્સ એ આ ઘાતક પ્લેયર થી અચાનક ફેરવી લીધું મોઢું, એક જ ઝટકા માં કર્યો ટીમની બહાર…નામ જાણતા વિશ્વાસ નઈ આવે

સિલેક્ટર્સ એ આ ઘાતક પ્લેયર થી અચાનક ફેરવી લીધું મોઢું, એક જ ઝટકા માં કર્યો ટીમની બહાર…નામ જાણતા વિશ્વાસ નઈ આવે,ભારતમાં ક્રિકેટને ધર્મ માનવામાં આવે છે. ભારતીય ટીમ સાથે રમવું દરેકનું સપનું હોય છે, પરંતુ ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા બનાવવી ખૂબ જ મુશ્કેલ કામ માનવામાં આવે છે. ભારતીય ટીમનો એક સ્ટાર ખેલાડી વેસ્ટ ઈન્ડિઝ પ્રવાસ પર ટીમ ઈન્ડિયા માટે સૌથી મોટો મેચ વિનર હતો, પરંતુ પસંદગીકારોએ આ ખેલાડીને ઝિમ્બાબ્વે પ્રવાસમાં સ્થાન આપ્યું નથી.

આ ખેલાડી એક જ ઝાટકે ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર ફેંકાઈ ગયો. આવો જાણીએ આ ખેલાડી વિશે. ભારતના જાદુઈ સ્પિનર ​​યુઝવેન્દ્ર ચહલે વેસ્ટ ઈન્ડિઝના પ્રવાસમાં શાનદાર રમત બતાવી. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચ પોતાના દમ પર જીતી છે. ચહલે તોફાની પ્રદર્શન કરતા પ્રથમ મેચમાં 1 વિકેટ, બીજી મેચમાં 2 અને ત્રીજી મેચમાં 4 વિકેટ ઝડપી હતી. ચહલ મધ્ય ઓવરોમાં ખૂબ જ આર્થિક બોલિંગ કરે છે. સફેદ બોલની ક્રિકેટમાં ચહલના બોલ રમવું સરળ નથી.

પસંદગીકારોએ ઝિમ્બાબ્વે પ્રવાસ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરી દીધી છે. યુઝવેન્દ્ર ચહલને આ પ્રવાસમાં સ્થાન મળ્યું નથી, જ્યારે ચહલ શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો હતો. ચહલની ગુગલી બેટ્સમેન સરળતાથી સમજી શકતા નથી, તેથી જ તે વહેલો આઉટ થઈ જાય છે. ચહલ પાસે પુષ્કળ અનુભવ છે, જે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઉપયોગી થઈ શકે છે.

યુઝવેન્દ્ર ચહલ સફેદ બોલ ક્રિકેટમાં મોટો માસ્ટર છે. સ્પિન બોલિંગ આક્રમણની કરોડરજ્જુ છે. તેણે ઘણી વખત ટીમ ઈન્ડિયાને મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાંથી બહાર કાઢ્યું છે. યુઝવેન્દ્ર ચહલે ભારત માટે 67 વનડેમાં 118 વિકેટ લીધી છે. તે બતાવે છે કે તે કેટલો ખતરનાક બોલર છે. આ સાથે જ તેણે 62 ટી20 મેચમાં 79 વિકેટ ઝડપી છે. તે T20 વર્લ્ડ કપ રમવાનો મોટો દાવેદાર છે.

અનુભવી ખેલાડીઓને ઝિમ્બાબ્વે પ્રવાસમાંથી આરામ મળ્યો છે. ભારતીય ટીમનું સમગ્ર ધ્યાન અત્યારે T20 વર્લ્ડ કપ પર છે. એટલા માટે રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી, જસપ્રિત બુમરાહ, ઋષભ પંત અને રવિન્દ્ર જાડેજા જેવા સ્ટાર ખેલાડીઓને આરામ મળ્યો છે. આયર્લેન્ડ વિરૂદ્ધ T20 ઈન્ટરનેશનલ માટે ટીમમાં સામેલ કરાયેલા રાહુલ ત્રિપાઠીને પણ પહેલીવાર ODI ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે.

શિખર ધવન (કેપ્ટન), ઋતુરાજ ગાયકવાડ, શુભમન ગિલ, દીપક હુડા, રાહુલ ત્રિપાઠી, ઈશાન કિશન, સંજુ સેમસન, વોશિંગ્ટન સુંદર, શાર્દુલ ઠાકુર, કુલદીપ યાદવ, અક્ષર પટેલ, અવેશ ખાન, પ્રશાંત કૃષ્ણા, મોહમ્મદ સિરાજ અને દીપક ચહર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *