સ્પોર્ટ્સ

કેપતન શર્મા એ રચ્યો ઇતિહાસ, તોડી નાખ્યો T20 નો સૌથી મોટો વર્લ્ડ રેકોર્ડ, બન્યો નંબર 1…. જાણીને ગર્વ કરશો

કેપતન શર્મા એ રચ્યો ઇતિહાસ, તોડી નાખ્યો T20 નો સૌથી મોટો વર્લ્ડ રેકોર્ડ, બન્યો નંબર 1…. જાણીને ગર્વ કરશો,ભારત અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ વચ્ચે પ્રથમ T20 મેચ ત્રિનિદાદના બ્રાયન લારા ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં રમાઈ રહી છે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝે ટોસ જીતીને પ્રથમ બોલિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ શાનદાર અડધી સદી રમીને માર્ટિન ગુપ્ટિલનો T20માં સૌથી વધુ રન બનાવવાનો રેકોર્ડ તોડ્યો હતો.

તરીકે મેદાનમાં ઉતર્યો હતો અને તેણે 44 બોલમાં 64 રન બનાવ્યા હતા. તેણે પોતાની ઇનિંગમાં 7 ફોર અને 2 સિક્સર ફટકારી હતી. આ ઇનિંગ સાથે, તેણે T-20માં સૌથી વધુ રન બનાવવાના મામલે ગુપ્ટિલને પાછળ છોડી દીધો.

રોહિતે 121 ઇનિંગ્સમાં 3443 રન બનાવ્યા છે. બીજી તરફ ગુપ્ટિલના નામે 112 ઇનિંગ્સમાં 3399 રન છે. આ મામલામાં વિરાટ કોહલી ત્રીજા સ્થાને છે, જેણે 91 ઇનિંગ્સમાં 3308 રન બનાવ્યા છે.ભારતની ખરાબ શરૂઆત T20 ઈન્ટરનેશનલ મેચમાં પ્રથમ વખત ઓપનિંગ બેટિંગ કરવા આવેલા સૂર્યકુમાર યાદવે 16 બોલમાં 24 રન બનાવ્યા હતા.

આ દરમિયાન તેણે 3 ફોર અને 1 સિક્સ ફટકારી હતી. તે જ સમયે, શ્રેયસ અય્યર મેચમાં સંપૂર્ણ રીતે ફ્લોપ રહ્યો હતો. તેનું ખાતું પણ ખોલવામાં આવ્યું ન હતું. અય્યર પછી ઓબેદ મેકકોયનો સમાવેશ થાય છે. જ્યારે શ્રેયસ અય્યર અકીલ હુસૈનનો શિકાર બન્યો હતો.

ચોથા નંબર પર બેટિંગ કરવા આવેલા રિષભ પંતે 12 બોલનો સામનો કર્યો અને 14 રન બનાવીને આઉટ થયો. કીમો પોલે તેની વિકેટ લીધી હતી. શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહેલ હાર્દિક પંડ્યા આજે કંઈ ખાસ કરી શક્યો નથી. તે માત્ર 1 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *