ભારત

ટાટા એ ફરી એક વાર કર્યું ગર્વ નું કામ, દેશની સેના માટે કર્યું આ મોટું કામ, જાણીને ગર્વ કરશો

ટાટા એ ફરી એક વાર કર્યું ગર્વ નું કામ, દેશની સેના માટે કર્યું આ મોટું કામ, જાણીને ગર્વ કરશો,સંરક્ષણ રાજ્ય મંત્રી અજય ભટ્ટે માહિતી આપી છે કે કેન્દ્રમાં ભાજપની આગેવાનીવાળી સરકારે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં અનેક નીતિગત પહેલ કરી છે.

દેશમાં કટોકટીના સમયમાં ટાટા ગ્રુપ હંમેશા ખભે ખભા મિલાવીને ઊભું રહ્યું છે. ટાટા ગ્રુપે દેશને કોરોના યુગમાંથી બહાર કાઢવા માટે કોવિડ રિલીફ ફંડમાં મદદ કરી. તમને જણાવી દઈએ કે ભારતીય કંપની Tata Advanced Systems Limited (TASL) એ ભારતીય સેનાને સ્વદેશી રીતે વિકસિત ક્વિક રિએક્શન ફાઈટીંગ વ્હીકલ-મીડિયમ (QRFV) ડિલિવરી કરી છે.

ટાટા એડવાન્સ્ડ સિસ્ટમ્સ લિમિટેડે એક ટ્વિટમાં લખ્યું છે કે, ‘TASL એ ભારતીય સેનાને સફળતાપૂર્વક QRFV પહોંચાડ્યું. તે વધુમાં જણાવે છે કે આ વાહનના ઇન્ડક્શનથી ભવિષ્યના સંઘર્ષમાં ભારતીય સેનાની ઓપરેશનલ ક્ષમતામાં વધારો થશે.

સંરક્ષણ રાજ્ય મંત્રી અજય ભટ્ટે માહિતી આપી છે કે કેન્દ્રમાં ભાજપની આગેવાનીવાળી સરકારે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં અનેક નીતિગત પહેલ કરી છે. તેમણે કહ્યું કે દેશમાં સંરક્ષણ સાધનોના સ્વદેશી ડિઝાઇન, વિકાસ અને ઉત્પાદનને પ્રોત્સાહિત કરવા માટે ઘણા સુધારા લાવવામાં આવ્યા છે, જેથી સ્વદેશી સંરક્ષણ સાધનોના ઉત્પાદનનો વિસ્તાર કરી શકાય.

રાજ્ય મંત્રીએ રાજ્યસભાને લખેલી માહિતીમાં જણાવ્યું કે, 2018-19 થી 2021-22 સુધીના છેલ્લા 4 વર્ષોમાં, સ્વદેશી સંરક્ષણ સાધનોના ઉત્પાદનને પ્રોત્સાહિત કરવા માટે કેન્દ્ર દ્વારા લેવામાં આવેલી પહેલના પરિણામે, વિદેશથી સંરક્ષણ ક્ષેત્રે ખરીદીનો ખર્ચ કુલ ખર્ચના 46% થી ઘટાડીને 36% કરવામાં આવ્યો છે.

આ કિસ્સામાં, આર્મી સ્ટાફના વડા જનરલ એમએમ નરવણેએ ક્વિક રિએક્શન ફાઇટીંગ વ્હીકલ-મીડિયમ (QRFV)ના પ્રથમ સેટનો સમાવેશ કર્યો હતો. આર્મી ચીફે QRFV, ઇન્ફન્ટ્રી પ્રોટેક્ટેડ મોબિલિટી વ્હીકલ (IPMV), TASL દ્વારા વિકસિત અલ્ટ્રા લોંગ રેન્જ ઓબ્ઝર્વેશન સિસ્ટમ અને ભારત ફોર્સ દ્વારા વિકસિત મોનોકોક હલ મલ્ટી-રોલ માઇન-પ્રોટેક્ટેડ આર્મર્ડ વ્હીકલ (Monocoque Hull Multi-Role Mine-Protected Armored Vehicle) વાહનનો સેનામાં સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *