સ્પોર્ટ્સ

રોહિત શર્મા એ અચાનક 8 મહિના બાદ કરાવી આ ધાકકડ પ્લેયર ની એન્ટ્રી, નામ સાંભળતા જ ડરી ગયું વેસ્ટ-ઇન્ડીઝ

રોહિત શર્મા એ અચાનક 8 મહિના બાદ કરાવી આ ધાકકડ પ્લેયર ની એન્ટ્રી, નામ સાંભળતા જ ડરી ગયું વેસ્ટ-ઇન્ડીઝ,ભારતીય ટીમ આજે (29 જુલાઈ) વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે પાંચ મેચની T20 શ્રેણીની પ્રથમ મેચ રમશે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝ શ્રેણીમાં એક સ્ટાર ખેલાડી 8 મહિના બાદ ટીમ ઈન્ડિયામાં પરત ફર્યો છે. આ ખેલાડી ખૂબ જ સારા ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે.

ODI શ્રેણી પછી, ભારતીય ટીમ હવે રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં પાંચ T20 મેચોની શ્રેણી રમશે. ટી20 શ્રેણીમાં ઘણા સ્ટાર ખેલાડીઓની વાપસી થઈ છે. જેમાં હાર્દિક પંડ્યા અને ભુવનેશ્વર કુમારનો સમાવેશ થાય છે. એક સ્ટાર ખેલાડીએ 8 મહિના પછી ટીમ ઈન્ડિયામાં એન્ટ્રી કરી છે. આ ખેલાડી માત્ર થોડા જ બોલમાં મેચનો માર્ગ બદલવામાં માહિર છે. આ પહેલા પણ આ ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચ પોતાના દમ પર જીતી ચૂક્યો છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના જાદુઈ બોલર રવિચંદ્રન અશ્વિનની 8 મહિના બાદ ટીમ ઈન્ડિયામાં વાપસી થઈ છે. અશ્વિનમાં એવી કળા છે કે તે કોઈપણ બેટિંગ ઓર્ડરને નષ્ટ કરી શકે છે. અશ્વિન બહુએ તેની છેલ્લી ટી20 મેચ નવેમ્બર 2021માં ન્યૂઝીલેન્ડ સામે રમી હતી. જે બાદ હવે તેમને ફરી તક મળી છે. તે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ પ્રવાસમાં સારું પ્રદર્શન કરીને ટીમ ઈન્ડિયામાં પોતાનું સ્થાન મજબૂત કરવા ઈચ્છશે.

રવિચંદ્રન અશ્વિનનો ટર્ન લઈને બોલને રમવું એટલું સરળ નથી. તેની પાસે અપાર અનુભવ છે, જે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઉપયોગી થઈ શકે છે. અશ્વિનના ગુગલી બોલ્સ રમવું એટલું સરળ નથી. તે કેરમ બોલ ફેંકવામાં માહેર છે. અશ્વિન તેની ઓવર ખૂબ જ ઝડપથી પૂરી કરે છે અને તે ખૂબ જ આર્થિક પણ સાબિત થાય છે.

રવિચંદન અશ્વિન નીચલા ક્રમમાં વિસ્ફોટક બેટિંગ કરવામાં નિષ્ણાત ખેલાડી છે. તેણે પોતાની બેટિંગથી ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચો જીતી છે. ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં તેના નામે 6 સદી છે. તે જ સમયે, IPL 2022 માં, તેણે રાજસ્થાન રોયલ્સ તરફથી રમતા તોફાની અડધી સદી પણ ફટકારી હતી. તે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ પ્રવાસ પર ભારતીય ટીમ માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે.

રવિચંદ્રન અશ્વિને ટીમ ઈન્ડિયા માટે ત્રણેય ફોર્મેટ રમ્યા છે. અશ્વિને 86 ટેસ્ટ મેચમાં 442 વિકેટ લીધી છે. આ સાથે જ તેણે 112 વનડેમાં 151 અને 51 ટી20 મેચમાં 61 વિકેટ ઝડપી છે. હાલમાં તે અનિલ કુંબલે પછી ટેસ્ટ મેચોમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બોલર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *