શિખર ધવન ની કેપટનશીપ માં ટિમ ઇન્ડિયાને મળ્યો રોહિત કરતા પણ ઘાતક ઓપનર… જાણો અહીં

0

શિખર ધવન ની કેપટનશીપ માં ટિમ ઇન્ડિયાને મળ્યો રોહિત કરતા પણ ઘાતક ઓપનર… જાણો અહીં,ભારતીય ટીમે રોમાંચક મેચમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝની ટીમને 3 રને હરાવ્યું. આ મેચમાં ભારતીય ટીમના બેટ્સમેનોએ શાનદાર રમત બતાવી હતી. આ મેચમાં ભારતના ટોપ ઓર્ડરે ઘણા રન બનાવ્યા હતા. રોહિત શર્માની ગેરહાજરીમાં ટીમમાં એક સ્ટાર ઓપનર આવ્યો છે. આ ખેલાડી રોહિત શર્માની જેમ જ વિસ્ફોટક બેટિંગ કરે છે.

વિન્ડીઝ સામેની પ્રથમ વનડેમાં આ ખેલાડીએ શાનદાર રમત બતાવી છે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની પ્રથમ વનડેમાં શુભમન ગિલ શિખર ધવન સાથે ઓપનિંગ કરવા મેદાનમાં આવ્યો હતો. બંને ખેલાડીઓએ ભારતીય ટીમને જોરદાર શરૂઆત અપાવી હતી. શુભમન ગિલ ખૂબ જ સારી લયમાં જોવા મળ્યો હતો. તેણે 53 બોલમાં 64 રન બનાવ્યા જેમાં 6 ફોર અને 1 લાંબી સિક્સ સામેલ હતી.

ગિલે મેદાનની ચારે બાજુ સ્ટ્રોક બનાવ્યા.તેની ઈનિંગ જોઈને વિરોધી બોલરોએ દાંત નીચે આંગળીઓ દબાવી દીધી. જ્યારથી રોહિત શર્મા કેપ્ટન બન્યો છે ત્યારથી તેણે ગીલને ટીમ ઈન્ડિયામાં એક પણ તક આપી નથી. શુભમન ગિલ બે વર્ષ બાદ ટીમ ઈન્ડિયામાં પરત ફર્યો છે.

શુભમન ગિલે વર્ષ 2019માં ભારતીય ટીમ માટે ડેબ્યૂ કર્યું હતું, પરંતુ ડેબ્યૂ કર્યા બાદ જ પસંદગીકારોએ તેની અવગણના કરવાનું શરૂ કરી દીધું હતું. ગિલે ભારત માટે 11 ટેસ્ટ મેચ અને 4 વનડે રમી છે. શુભમન ગિલ સ્ટાર રોહિત શર્માની જેમ વિસ્ફોટક બેટિંગ કરવા માટે પ્રખ્યાત છે.

ગિલ લાંબી સિક્સર ફટકારવા માટે કોઈ મેચ નથી. જ્યારે તે પોતાની લયમાં હોય છે, ત્યારે તે કોઈપણ બોલિંગ આક્રમણને તોડી શકે છે. હવે તેણે ટીમ ઈન્ડિયામાં જોરદાર વાપસી કરી છે. તે જ સમયે, પસંદગીકારોને રોહિત શર્માના બેકઅપ તરીકે એક મજબૂત ખેલાડી મળ્યો છે, જે ટીમને શાનદાર શરૂઆત અપાવી શકે છે.

ભારતીય ટીમે રોમાંચક મેચમાં વિન્ડીઝને 3 રને હરાવ્યું હતું. ભારતીય ટીમ તરફથી કેપ્ટન શિખર ધવને (97) સૌથી વધુ રન બનાવ્યા હતા. આ સિવાય શુભમન ગિલના બેટમાંથી 64 રન નીકળ્યા હતા. તે જ સમયે શ્રેયસ અય્યરે 54 રન બનાવ્યા હતા. આ સાથે જ દીપક હુડ્ડાએ પણ 27 રનની ઇનિંગ રમી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed