ટીમ ઇન્ડિયા ને મળવા જઈ રહ્યો છે નવો કેપટન, ધવન બાદ હવે આ ખેલાડી સંભળાશે કેપટનનું પદ…

0

ટીમ ઇન્ડિયા ને મળવા જઈ રહ્યો છે નવો કેપટન, ધવન બાદ હવે આ ખેલાડી સંભળાશે કેપટનનું પદ…, ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ હાલમાં વિશ્વભરની ટીમો સામે વિવિધ શ્રેણીમાં ભાગ લઈ રહી છે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝ પ્રવાસ બાદ ભારતીય ટીમ બીજી ટીમનો સામનો કરવા જઈ રહી છે.

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ હાલમાં વિશ્વભરની ટીમો સામે વિવિધ શ્રેણીમાં ભાગ લઈ રહી છે. હાલમાં જ ઈંગ્લેન્ડને હરાવીને ટીમ ઈન્ડિયા હવે શિખર ધવનની કેપ્ટન્સીમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે ટકરાવા માટે તૈયાર છે. પરંતુ આ શ્રેણી બાદ ભારતીય ટીમ પણ વર્ષો બાદ ઝિમ્બાબ્વે સામે શ્રેણી રમવા જઈ રહી છે. ટીમ ઈન્ડિયાને આ સિરીઝમાં વધુ એક નવો કેપ્ટન મળી શકે છે.

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ આવતા મહિને ત્રણ મેચની ODI શ્રેણી માટે ઝિમ્બાબ્વેનો પ્રવાસ કરશે, જે છ વર્ષમાં તેનો તે દેશનો પ્રથમ પ્રવાસ હશે. હરારેમાં 18, 20 અને 22 ઓગસ્ટે ત્રણ વનડે રમાશે. કેએલ રાહુલ ટીમની કેપ્ટનશીપ કરી શકે છે.

આ શ્રેણી ICC મેન્સ વર્લ્ડ કપ સુપર લીગનો એક ભાગ છે. ભારતમાં આવતા વર્ષે યોજાનાર 50-ઓવરના વર્લ્ડ કપ માટે 13 ટીમોની સ્પર્ધા સીધી લાયકાતનો મુખ્ય સ્ત્રોત છે. ઝિમ્બાબ્વે હાલમાં 13 ટીમોમાંથી 12મા ક્રમે છે. ભારતીય ટીમે છેલ્લે 2016માં ઝિમ્બાબ્વેનો પ્રવાસ કર્યો હતો જ્યારે ટીમે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની કપ્તાનીમાં ત્રણ T20 અને ત્રણ ODI રમી હતી.

શિખર ધવનની કેપ્ટન્સીમાં ભારતની યુવા ટીમ 22 જુલાઈથી વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં ત્રણ વનડે અને ત્રણ ટી-20 મેચ રમશે. ભારત સામેની સીરીઝ પહેલા ઝિમ્બાબ્વે ટીમ 30 જુલાઈથી બાંગ્લાદેશ સામે ત્રણ T20 મેચ રમશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed