સ્પોર્ટ્સ

હાર્દિક પંડ્યા એ બનાવી દીધો એવો રેકોર્ડ જે ગાંગુલી-યુવરાજ આખા કરિયર માં ન બનાવી શક્યા…જાણીને નવાઈ લાગશે

હાર્દિક પંડ્યા એ બનાવી દીધો એવો રેકોર્ડ જે ગાંગુલી-યુવરાજ આખા કરિયર માં ન બનાવી શક્યા…જાણીને નવાઈ લાગશે,ભારતે ત્રીજી વનડેમાં ઈંગ્લેન્ડને પાંચ વિકેટે હરાવ્યું. આ જીત સાથે ટીમ ઈન્ડિયાએ વનડે શ્રેણી પણ 2-1થી જીતી લીધી છે. ઋષભ પંતની શાનદાર બેટિંગ અને હાર્દિક પંડ્યાના ઓલરાઉન્ડ પ્રદર્શને ભારતને મેચ જીતી લીધી હતી. હાર્દિકે મેચમાં 55 બોલમાં 71 રનની ઇનિંગ રમી હતી. આ સિવાય તેણે ચાર વિકેટ પણ લીધી હતી.

આ મેચમાં હાર્દિકે ઘણા રેકોર્ડ પણ પોતાના નામે કર્યા હતા. તે એક ODIમાં 50 થી વધુ રન બનાવનાર અને ચાર કે તેથી વધુ વિકેટ લેનાર ભારતનો પાંચમો ખેલાડી બન્યો. હાર્દિક પહેલા. શ્રીકાંત, સચિન તેંડુલકર, સૌરવ ગાંગુલી અને યુવરાજ સિંહે આવું કર્યું છે. જો કે, હાર્દિકને છોડીને, બીજા બધાએ એશિયન પીચો પર આવું કર્યું છે. હાર્દિક એશિયાની બહાર આ રેકોર્ડ બનાવનાર પ્રથમ ભારતીય ખેલાડી છે.

ગાંગુલી અને યુવરાજે આવું બે-બે વખત કર્યું હતું.તે જ સમયે, હાર્દિક પંડ્યા ઈંગ્લેન્ડમાં વનડેમાં 50 થી વધુ રન બનાવનાર અને ચાર કે તેથી વધુ વિકેટ લેનાર ચોથો ખેલાડી છે. તેના પહેલા ઝિમ્બાબ્વેના ડંકન ફ્લેચર (1983) અને નીલ જોન્સન (1999) અને બાંગ્લાદેશના શાકિબ અલ હસન (2019) આવું કરી ચુક્યા છે. ઇંગ્લેન્ડ સામે આવું કરનાર હાર્દિક પંડ્યા માત્ર બીજો ખેલાડી છે.

તેની પહેલા, શ્રીલંકાના અરવિંદ ડી સિલ્વાએ સિડની ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડ ખાતે ઇંગ્લેન્ડ સામે 50 કે તેથી વધુ રન બનાવ્યા હતા અને ચાર કે તેથી વધુ વિકેટો લીધી હતી.હાર્દિકે માત્ર વનડેમાં જ નહીં પરંતુ ટેસ્ટ અને ટી-20 ઈન્ટરનેશનલની એક ઈનિંગમાં પણ આવું કર્યું છે. તેણે 2018માં નોટિંગહામ ટેસ્ટમાં ઈંગ્લેન્ડ વિરુદ્ધ એક ઈનિંગમાં અણનમ 52 રન બનાવ્યા હતા અને 28 રનમાં પાંચ વિકેટ લીધી હતી.

આ સિવાય તે જ વર્ષે ઈંગ્લેન્ડના પ્રવાસ પર તેણે સાઉથમ્પટન T20માં ઈંગ્લેન્ડ સામે 51 રન બનાવ્યા હતા અને 33 રનમાં ચાર વિકેટ ઝડપી હતી.હાર્દિકે આ રેકોર્ડ ઈંગ્લેન્ડ સામે ત્રણેય ફોર્મેટમાં બનાવ્યો છે. ત્રણેય ફોર્મેટમાં આ સિદ્ધિ મેળવનાર પાકિસ્તાનના મોહમ્મદ હાફીઝ બાદ હાર્દિક બીજો ક્રિકેટર છે.મેચની વાત કરીએ તો પ્રથમ બેટિંગ કરતા ઈંગ્લેન્ડની ટીમ 45.5 ઓવરમાં 259 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી.

જવાબમાં ભારતે એક સમયે 72 રનમાં ચાર વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. આ પછી હાર્દિક પંડ્યા અને ઋષભ પંતે પાંચમી વિકેટ માટે 133 રનની ભાગીદારી નોંધાવી હતી. હાર્દિક પંડ્યાએ 55 બોલમાં 71 રન બનાવ્યા હતા. તે જ સમયે, ઋષભ પંત 113 બોલમાં 125 રન બનાવીને અણનમ રહ્યો હતો. ભારતે 260 રનનો ટાર્ગેટ 43મી ઓવરમાં મેળવી લીધો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *