સાવ કરિયર ખતમ થઈ ગયું તોય હજી પણ સન્યાસ નું નામ નથી લેતા આ ત્રણેય ખેલાડી….

0

સાવ કરિયર ખતમ થઈ ગયું તોય હજી પણ સન્યાસ નું નામ નથી લેતા આ ત્રણેય ખેલાડી…., ભારતીય ટીમમાં હાલ પરિવર્તનનો સમય ચાલી રહ્યો છે. જ્યારથી રોહિત શર્માને ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે ત્યારથી સતત યુવા ખેલાડીઓને તક આપવા પર વધુ ભાર મૂકવામાં આવી રહ્યો છે.

આવી સ્થિતિમાં ટીમમાંથી ઘણા દિગ્ગજ ખેલાડીઓના પત્તાં પણ કપાઈ ગયા છે. એવા ઘણા ખેલાડીઓ છે જેઓ એક સમયે ટીમના સૌથી ભરોસાપાત્ર માનવામાં આવતા હતા, પરંતુ તેઓ ક્યારેય પુનરાગમન કરી શકશે નહીં. અમે તમને આ રિપોર્ટમાં આવા ત્રણ ખેલાડીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

1. ઈશાંત શર્મા

ભારતીય ટેસ્ટ ટીમનો સૌથી દિગ્ગજ બોલર ઈશાંત શર્મા ઘણા સમયથી તેની વાપસીની રાહ જોઈ રહ્યો છે. પરંતુ હવે એવું માનવામાં આવે છે કે ઈશાંત ક્યારેય ટીમમાં વાપસી કરી શકશે નહીં. ઈશાંત શર્માએ તેની છેલ્લી આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ નવેમ્બર 2021માં રમી હતી. ખરાબ ફોર્મ અને ફિટનેસના કારણે ઈશાંતને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહારનો રસ્તો દેખાડવામાં આવ્યો હતો. ઈશાંત માટે હવે ટીમમાં વાપસી કરવી પણ મુશ્કેલ છે, તેની જગ્યાએ યુવા બોલરોને તક મળી રહી છે. ઈશાંતે તેની ટેસ્ટ કારકિર્દીમાં ભારત માટે 311 વિકેટ લીધી છે.

2. અજિંક્ય રહાણે

અનુભવી બેટ્સમેન અજિંક્ય રહાણે ખૂબ જ ખરાબ ફોર્મ સામે ઝઝૂમી રહ્યો છે. તેને પણ ઈશાંતની જેમ ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો હતો. IPL 2022માં પણ આ ખેલાડી સંપૂર્ણ રીતે નિષ્ફળ રહ્યો હતો. હવે ટીમમાં તેનું સ્થાન યુવા ખેલાડીઓએ લીધું છે. તેમની જગ્યાએ શ્રેયસ અય્યર અને હનુમા વિહારીને વધુ તક આપવામાં આવી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં આ ખેલાડીની કારકિર્દી પર બ્રેક લાગી રહી છે. અજિંક્ય રહાણેએ ભારતીય ટીમ માટે 82 ટેસ્ટ મેચોમાં 4931 રન બનાવ્યા જેમાં 12 સદી સામેલ છે.

3. રિદ્ધિમાન સાહા

સ્ટાર વિકેટકીપર બેટ્સમેન રિદ્ધિમાન સાહા માટે પણ હવે ટીમમાં જગ્યા બનાવવી અશક્ય છે. તેની જગ્યા યુવા વિકેટ કીપર બેટ્સમેન ઋષભ પંતે સંપૂર્ણ રીતે કબજે કરી લીધી છે. આ કારણે રિદ્ધિમાન સાહાને હવે ટીમમાં જગ્યા આપવામાં આવી રહી નથી. તેણે વર્ષ 2010માં ભારત માટે ડેબ્યૂ કર્યું હતું, પરંતુ તે ક્યારેય પોતાની ટીમમાં કાયમી જગ્યા બનાવી શક્યો નહોતો. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 40 ટેસ્ટમાં 29.41ની એવરેજથી 1353 રન બનાવ્યા છે. સાહાએ પોતે પણ સ્પષ્ટ કર્યું છે કે હવે તેની આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કારકિર્દી પૂરી થઈ ગઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed