આ ધાકડ પ્લેયર નું T- 20 કરિયર ખતમ થયું , જાણી ને તમને પણ દુઃખ થશે

0

આ ધાકડ પ્લેયર નું T- 20 કરિયર ખતમ થયું , જાણી ને તમને પણ દુઃખ થશે,ટીમ ઈન્ડિયા અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ વચ્ચે આ મહિનાના અંતમાં 5 T20 મેચોની શ્રેણી રમાશે. આ શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. ટીમના વરિષ્ઠ ખેલાડીઓ વિરાટ કોહલી અને જસપ્રિત બુમરાહને આરામ મળ્યો છે, જ્યારે ટીમની કમાન રોહિત શર્માના હાથમાં રહેશે. આ ટીમમાં ફરી એકવાર અનુભવી ખેલાડીની અવગણના કરવામાં આવી છે અને ક્યાંકને ક્યાંક સ્પષ્ટ થઈ ગયું છે કે આ ખેલાડી માટે T20 ક્રિકેટમાં વાપસી કરવી અશક્ય છે.

તાજેતરમાં જ દિનેશ કાર્તિક જેવા સિનિયર ખેલાડીએ ટીમ ઈન્ડિયામાં પુનરાગમન કર્યું હતું અને હવે આર અશ્વિનને પણ ટી-20 ટીમમાં સ્થાન મળ્યું છે, પરંતુ પસંદગીકારોએ આ શ્રેણીમાં ઓપનર શિખર ધવનની અવગણના કરી હતી.તે જઈ રહ્યો છે. ધવન 36 વર્ષનો છે અને તેણે તેની છેલ્લી ટી20 મેચ ગયા વર્ષે જુલાઈમાં શ્રીલંકા સામે રમી હતી. આ પછી તે ક્યારેય ટીમ ઈન્ડિયાની T20 ટીમમાં જોવા મળ્યો નથી.

શિખર ધવનને ઓસ્ટ્રેલિયામાં યોજાનાર ટી-20 વર્લ્ડ કપ 2022 માટે ભારતીય ટીમમાં જગ્યા બનાવવી મુશ્કેલ લાગી રહી છે. ટી20 વર્લ્ડ કપ 2021માં પણ તેને તક મળી નથી. IPL 2022માં પણ તેણે પોતાની બેટિંગથી બધાને પ્રભાવિત કર્યા હતા, પરંતુ પસંદગીકારો હવે ટીમમાં તેની જગ્યાએ યુવા ખેલાડીઓને તક આપી રહ્યા છે. હવે ધવનને આગામી T20 વર્લ્ડ કપમાં રમવું મુશ્કેલ લાગી રહ્યું છે.

ટીમ ઈન્ડિયા હાલ ઈંગ્લેન્ડ સામે વનડે શ્રેણી રમી રહી છે. શિખર ધવનને પણ આ સીરીઝમાં જગ્યા મળી છે અને તે પ્લેઈંગ 11નો પણ ભાગ બની રહ્યો છે. ધવન ટીમ ઈન્ડિયા માટે ત્રણેય ફોર્મેટમાં રમ્યો છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 68 ટી20 મેચ રમી છે, જેમાં શિખર ધવને 27.92ની એવરેજ અને 126.36ની સ્ટ્રાઈક રેટથી 1759 રન બનાવ્યા છે. શિખર ધવને ટી20 ક્રિકેટમાં 11 અડધી સદી પણ ફટકારી છે.

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), ઈશાન કિશન, કેએલ રાહુલ, સૂર્યકુમાર યાદવ, દીપક હુડા, શ્રેયસ ઐયર, દિનેશ કાર્તિક, ઋષભ પંત, હાર્દિક પંડ્યા, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, આર અશ્વિન, રવિ બિશ્નોઈ, કુલદીપ યાદવ, ભુવનેશ્વર કુમાર, અવેશ ખાન. , હર્ષલ પટેલ , અર્શદીપસિંહ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed