ઇન્ડિયન ટીમમાં 7 અલગ-અલગ કેપ્ટન કેમ? છેવટે BCCI પ્રમુખ સૌરવ ગાંગુલીએ આપ્યો ચોંકાવનારો જવાબ… જાણો અહીં

0

ઇન્ડિયન ટીમમાં 7 અલગ-અલગ કેપ્ટન કેમ? છેવટે BCCI પ્રમુખ સૌરવ ગાંગુલીએ આપ્યો ચોંકાવનારો જવાબ… જાણો અહીં,લંડનમાં મિત્રો અને પરિવાર સાથે તેમના 50મા જન્મદિવસના અવસર પર, BCCI પ્રમુખ અને ભારતીય ક્રિકેટના સૌથી મોહક પાત્રોમાંના એક સૌરવ ગાંગુલીએ એક વિશિષ્ટ મુલાકાતમાં વાત કરી.

આ પ્રસંગે ભારતીય ટીમે સતત બદલાતા કેપ્ટન ખેલાડીઓના વર્કલોડ મેનેજમેન્ટ વિશે વાત કરી હતી.ગાંગુલીને પૂછવામાં આવ્યું કે અમારી પાસે વિરાટ કોહલી, રોહિત શર્મા, કેએલ રાહુલ, ઋષભ પંત, હાર્દિક પંડ્યા, જસપ્રિત બુમરાહ ભારતના કેપ્ટન છે અને હવે વનડે માટે શિખર ધવન છે. સાતત્યને અસર થઈ છે. તેના પર તમારું શું વલણ છે?

આના પર ગાંગુલીએ કહ્યું કે હું સંપૂર્ણ રીતે સંમત છું કે આટલા ટૂંકા ગાળામાં સાત અલગ-અલગ કેપ્ટન હોવું આદર્શ નથી પરંતુ અચાનક પરિસ્થિતિને કારણે આવું બન્યું છે. જેમ કે રોહિત દક્ષિણ આફ્રિકામાં સફેદ બોલથી નેતૃત્વ કરવા માટે તૈયાર હતો, પરંતુ પ્રવાસ પહેલા જ ઈજાગ્રસ્ત થઈ ગયો હતો.

તેથી અમારી પાસે ODIમાં કેએલ (રાહુલ) સુકાની લેબલ હતો અને ત્યારપછી દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ઘરઆંગણે શ્રેણી માટે, શ્રેણી શરૂ થવાના એક દિવસ પહેલા કેએલ ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો.ઇંગ્લેન્ડમાં, રોહિતને કોવિડ-19 થયો ત્યારે વોર્મ-અપ રમી રહ્યો હતો.

આ પરિસ્થિતિઓ માટે કોઈ દોષિત નથી. કેલેન્ડર એવું છે કે અમારે ખેલાડીઓને બ્રેક આપવો પડે છે અને પછી ઈજાઓ થાય છે અને અમારે વર્કલોડ મેનેજમેન્ટ પર પણ ધ્યાન આપવું પડે છે. તમારે મુખ્ય કોચ રાહુલ (દ્રવિડ) માટે લાગણી અનુભવવી પડશે, કારણ કે દરેક શ્રેણીમાં અમારે અમુક સંજોગોને કારણે આવું કરવું પડ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed