સ્પોર્ટ્સ

ઇંગ્લેડ ની વિરુદ્ધ હવે ભારત જમાવશે, અચાનક ફોર્મ માં આવી ગયો દુનિયાનો સૌથી ધાકડ બેટ્સમેન…

ઇંગ્લેડ ની વિરુદ્ધ હવે ભારત જમાવશે, અચાનક ફોર્મ માં આવી ગયો દુનિયાનો સૌથી ધાકડ બેટ્સમેન…,પ્રથમ ODI મેચમાં ભારતે તોફાની રીતે ઈંગ્લેન્ડને 10 વિકેટે હરાવ્યું હતું. આ મેચમાં ભારતીય ટીમ બેટિંગ, બોલિંગ અને ફિલ્ડિંગ દરેક બાબતમાં બ્રિટિશ ટીમ કરતા આગળ હતી. ભારતીય ટીમનો દરેક દાવ દરેક મેચમાં ફિટ બેસે છે. પ્રથમ વનડે મેચમાં ભારતનો એક સુપરસ્ટાર બેટ્સમેન ફોર્મમાં પાછો ફર્યો છે. આનાથી ભારતીય ટીમે રાહતનો શ્વાસ લીધો છે. આ ખેલાડીઓ ભારતીય બેટિંગ ઓર્ડરની કરોડરજ્જુ છે.

રોહિત શર્મા ઈંગ્લેન્ડ સામે ખૂબ જ સારી લયમાં જોવા મળ્યો હતો. પ્રથમ વનડે મેચમાં રોહિતે તોફાની ઇનિંગ રમી હતી. તેણે મેદાનની ચારે બાજુ સ્ટ્રોક બનાવ્યા. રોહિત લાંબા સમયથી ખરાબ ફોર્મ સામે ઝઝૂમી રહ્યો હતો. તેના બેટમાંથી રન નથી નીકળી રહ્યા પરંતુ ઈંગ્લેન્ડ વિરૂદ્ધ તેણે પોતાના તમામ પ્રયાસો પૂરા કર્યા અને પોતાની બેટિંગથી બધાના દિલ જીતી લીધા.

કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ઈંગ્લેન્ડ સામે 58 બોલમાં 76 રનની ધમાકેદાર ઈનિંગ રમી જેમાં 7 ચોગ્ગા અને પાંચ છગ્ગા સામેલ હતા.રોહિત શર્માએ 13 ઇનિંગ્સ પછી ક્રિકેટના કોઈપણ ફોર્મેટમાં અડધી સદી ફટકારી છે. છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓ તેમના માટે સારા રહ્યા નથી. તે ઈજા અને ખરાબ ફોર્મ સાથે સંઘર્ષ કરતો જોવા મળ્યો હતો, પરંતુ તે સારી વાત હતી કે તેણે ઈંગ્લેન્ડના પ્રવાસમાં તેનું ખોવાયેલું ફોર્મ પાછું મેળવ્યું હતું. ઈંગ્લેન્ડ પ્રવાસ બાદ ભારતે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ, એશિયા કપ અને ટી20 વર્લ્ડ કપમાં ભાગ લેવાનો છે.

રોહિત મોટા સ્તરનો ખેલાડી છે અને તેનું ફોર્મમાં આવવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હતું. જ્યાં સુધી તે ક્રિઝ પર છે ત્યાં સુધી ભારતીય ટીમ જીતે તેવી શક્યતા છે.IPL 2022 રોહિત શર્મા માટે સારું રહ્યું ન હતું. તેની કપ્તાનીમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સને 10 મેચમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને તે પ્લેઓફમાં પહોંચી શકી નહોતી. આ સાથે જ તે બેટથી શાનદાર રમત બતાવવામાં સદંતર નિષ્ફળ સાબિત થયો હતો. તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 48 હતો. ઈંગ્લેન્ડ સામે એક મહાન જનરલની જેમ તેણે સામેથી ટીમનું નેતૃત્વ કર્યું, જે ઘણી સારી બાબત છે.

રોહિત શર્માએ ઈંગ્લેન્ડ સામે તોફાની અડધી સદી ફટકારીને ક્રિકેટના ઘણા મહાન ખેલાડીઓને પાછળ છોડી દીધા છે. તેણે ઈંગ્લેન્ડ સામે વનડેમાં 1400 રન પૂરા કર્યા છે. આ સાથે તેણે કેન વિલિયમસન અને રિકી પોન્ટિંગને પાછળ છોડી દીધા છે. રોહિત શર્મા વિશ્વના સૌથી ખતરનાક ઓપનરોમાંથી એક છે.

રોહિત શર્મા ભારત માટે ત્રણેય ફોર્મેટ રમ્યો છે. તે ટીમ ઈન્ડિયાનો સૌથી મોટો મેચ વિનર છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયાને અનેક અવસર પર ધમાકેદાર ટક્કર આપી છે. રોહિત સફેદ બોલ ક્રિકેટમાં ખૂબ જ ખતરનાક બેટ્સમેન છે. રોહિતે ભારત માટે 45 ટેસ્ટ મેચમાં 3137 રન બનાવ્યા છે. તે જ સમયે, 231 વનડેમાં 9359 રન બનાવ્યા છે. 128 T20 મેચમાં 3379 રન બનાવ્યા છે. T20 ક્રિકેટમાં ચાર સદી ફટકારનાર તે એકમાત્ર બેટ્સમેન છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *