સ્પોર્ટ્સ

આ પાંચ દિગ્ગજ ખેલાડીઓ જેણે લગાવ્યા છે સૌથી વધુ છક્કા જેમાંના ચાર એ તો….

આ પાંચ દિગ્ગજ ખેલાડીઓ જેણે લગાવ્યા છે સૌથી વધુ છક્કા જેમાંના ચાર એ તો….,ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સિક્સ: શું તમે જાણો છો કે ODI ક્રિકેટમાં કયા બેટ્સમેનોએ સૌથી વધુ સિક્સ ફટકારી છે. અમે તમને આ રિપોર્ટમાં એવા જ પાંચ બેટ્સમેન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

ક્રિકેટની રમતમાં હંમેશા બેટ્સમેનોનું વર્ચસ્વ રહ્યું છે. બેટ્સમેન હંમેશા બોલર પર પ્રભુત્વ ધરાવે છે. દુનિયાએ ક્રિકેટની રમતમાં ઘણા મોટા હિટર જોયા છે. એવા ઘણા બેટ્સમેન છે જેમના બેટથી આગ ઝરતી રહી. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે વનડે ક્રિકેટમાં કયા બેટ્સમેનોએ સૌથી વધુ સિક્સ ફટકારી છે. અમે તમને આ રિપોર્ટમાં એવા જ પાંચ બેટ્સમેન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

1. શાહિદ આફ્રિદી

વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સિક્સર ફટકારવાનો રેકોર્ડ પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન શાહિદ આફ્રિદીના નામે છે. વિશ્વ ક્રિકેટના સૌથી ઘાતક બેટ્સમેનોમાંના એક, આફ્રિદીએ પાકિસ્તાન માટે 369 મેચોમાં 351 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. ODI ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સિક્સર મારનાર બેટ્સમેનોમાં આફ્રિદી હજુ પણ ટોપ પર છે.

2. ક્રિસ ગેલ

આ યાદીમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝના દિગ્ગજ બેટ્સમેન ક્રિસ ગેલનું નામ બીજા નંબર પર આવે છે. ક્રિકેટમાં અત્યાર સુધી ગેઈલથી વધુ ધૂમ મચાવનાર બેટ્સમેન કોઈ નથી. ગેલે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ માટે 301 વનડે રમી હતી, જેમાં તેના બેટમાં 331 સિક્સર ફટકારી હતી.

3. સનથ જયસૂર્યા

શ્રીલંકાના અનુભવી ઓપનર સનથ જયસૂર્યા આ યાદીમાં ત્રીજા નંબરે છે. તેણે શ્રીલંકાની ટીમ માટે 445 મેચ રમી હતી જેમાં તેના બેટમાંથી 270 સિક્સર આવી હતી. જયસૂર્યાનું નામ વિશ્વના સૌથી સફળ બેટ્સમેનોમાં આવતું હતું, આ સિવાય તે બોલથી પણ પોતાની ટીમને ઘણી સફળતા અપાવતો હતો.

4. રોહિત શર્મા

ટીમ ઈન્ડિયાનો વર્તમાન કેપ્ટન રોહિત શર્મા વનડેમાં સૌથી વધુ છગ્ગા મારવાના મામલે ચોથા નંબર પર આવે છે. આ યાદીમાં રોહિત એકમાત્ર એવો બેટ્સમેન છે જેણે હજુ સુધી નિવૃત્તિ લીધી નથી. રોહિતે અત્યાર સુધી 230 મેચ રમી છે જેમાં તેણે 245 સિક્સર ફટકારી છે. જો રોહિત આગામી 1-2 વર્ષમાં વધુ સારી બેટિંગ કરશે તો તેની પાસે કોઈપણ સંજોગોમાં સૌથી વધુ સિક્સર ફટકારવાનો રેકોર્ડ હશે.

5. મહેન્દ્ર સિંહ ધોની

જ્યાં છગ્ગાની વાત કરવામાં આવે અને મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીનું નામ ન આવે, તે થઈ શકે નહીં. ODI ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સિક્સ મારનારની યાદીમાં મહેન્દ્ર સિંહ ધોની 5માં નંબર પર છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 350 મેચ રમી હતી, જેમાં તેણે 229 સિક્સર ફટકારી હતી. ધોનીને વિશ્વનો સર્વશ્રેષ્ઠ ફિનિશર માનવામાં આવતો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *