સ્પોર્ટ્સ

બુમરાહ ની સામે સાવ ફીકા પડી ગયા ઇંગ્લેન્ડના બેટ્સમેન, તોડ્યો 19 વર્ષ જૂનો રેકોર્ડ… જાણીને ખુશ થઈ જશો

બુમરાહ ની સામે સાવ ફીકા પડી ગયા ઇંગ્લેન્ડના બેટ્સમેન, તોડ્યો 19 વર્ષ જૂનો રેકોર્ડ… જાણીને ખુશ થઈ જશો,ભારતીય ફાસ્ટ બોલર જસપ્રિત બુમરાહનો પાયમાલ ઈંગ્લેન્ડ સામે ઓવલ ખાતે રમાયેલી પ્રથમ વનડેમાં જોવા મળ્યો હતો. અદ્ભુત બોલિંગનો નજારો રજૂ કરતા બુમરાહે 7.2 ઓવરમાં 19 રન આપીને છ વિકેટ ઝડપી હતી, જેમાં ત્રણ મેડન ઓવરનો પણ સમાવેશ થાય છે.

આ બોલિંગના કારણે ઈંગ્લેન્ડની આખી ટીમ 25.2 ઓવરમાં માત્ર 110 રનના સ્કોર પર સમેટાઈ ગઈ હતી. બુમરાહે જેસન રોય, જો રૂટ, જોની બેરસ્ટો, લિયામ લિવિંગસ્ટોન, ડેવિડ વિલી અને બ્રાયડન કાર્સને સાથે રાખ્યા હતા.હવે જસપ્રીત બુમરાહ ઈંગ્લેન્ડ સામેની ODI ક્રિકેટમાં સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરનાર ભારતીય બોલર બની ગયો છે. બુમરાહે આ મામલામાં આશિષ નેહરાને પાછળ છોડી દીધો છે.

નેહરાએ 2003ના વર્લ્ડ કપમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે ડરબન ખાતે 6/23 રન લીધા હતા. કુલદીપ યાદવ હવે આ મામલામાં ત્રીજા નંબર પર છે. કુલદીપે 2018માં નોટિંગહામ ODIમાં 25 રન આપીને 6 વિકેટ લીધી હતી.જસપ્રીત બુમરાહ હવે ODI ક્રિકેટમાં સર્વશ્રેષ્ઠ બોલિંગના આંકડામાં ત્રીજા નંબર પર આવી ગયો છે. સ્ટુઅર્ટ બિન્ની ODI ક્રિકેટમાં ભારત માટે શ્રેષ્ઠ બોલિંગ ફિગર ધરાવે છે.

બિન્નીએ 2014માં બાંગ્લાદેશ સામે મીરપુર વનડેમાં માત્ર ચાર રન આપીને છ વિકેટ લીધી હતી.જસપ્રિત બુમરાહનો બોલિંગ સ્પેલ હવે ઈંગ્લિશ ધરતી પર ODI ક્રિકેટમાં ચોથો સર્વશ્રેષ્ઠ છે. આ મામલામાં પાકિસ્તાનનો દિગ્ગજ બોલર વકાર યુનુસ નંબર વન પર છે. વકાર યુનિસે લીડ્ઝ ખાતે ઈંગ્લેન્ડ સામે 7/36 વિકેટ લીધી હતી.

ઈંગ્લેન્ડમાં શ્રેષ્ઠ જોડણી (ODI ક્રિકેટ)
7/36 વકાર યુનિસ વિ ઈંગ્લેન્ડ, લીડ્સ 2001
7/51 વિન્સ્ટન ડેવિસ વિ ઓસ્ટ્રેલિયા, લીડ્સ 1983
6/14 ગેરી ગિલમોર વિ ઈંગ્લેન્ડ લીડ્સ, 1975
6/19 જસપ્રિત બુમરાહ વિ ઈંગ્લેન્ડ, ધ ઓવલ 2022

ભારત તરફથી જસપ્રિત બુમરાહ સિવાય મોહમ્મદ શમીએ ત્રણ અને પ્રખ્યાત કૃષ્ણાએ એક વિકેટ લીધી હતી. એટલે કે ઈંગ્લેન્ડની તમામ 10 વિકેટ ભારતના ફાસ્ટ બોલરોએ લીધી હતી. ODI ક્રિકેટમાં ભારત માટે આ છઠ્ઠી વખત છે જ્યારે તમામ દસ વિકેટ ઝડપી બોલરોએ લીધી હોય. આ પહેલા ભારતીય ટીમે છેલ્લી વખત 2014માં મીરપુર વનડેમાં આ કારનામું કર્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *