ધાર્મિક ભારત

દેશ ના હિંદુઓ થી છુપાવ્યું આટલી મોટી સચ્ચાઈ, અમરનાથ યાત્રાના આ તથ્ય ને લઈને આજે પણ સૌ કોઈ અંજાન…

દેશ ના હિંદુઓ થી છુપાવ્યું આટલી મોટી સચ્ચાઈ, અમરનાથ યાત્રાના આ તથ્ય ને લઈને આજે પણ સૌ કોઈ અંજાન…,ભારતમાં એક કહેવત છે કે જૂઠું એટલી વાર બોલો કે એક દિવસ લોકોને તે સાચું પડવા લાગે છે. ભારતમાં સદીઓથી અમરનાથ યાત્રા પર આવું જ જૂઠ બોલવામાં આવે છે. ભારતની પેઢીઓને સદીઓથી કહેવામાં આવે છે કે અમરનાથ ગુફાની શોધ 1850માં મુસ્લિમ ભરવાડ બુટા મલિકે કરી હતી. જેમાં તેમને ભગવાન શિવનો હિમલિંગ અવતાર મળ્યો અને આ ભરવાડની શોધ બાદ જ આખા દેશના લોકોને બાબા બર્ફાની વિશે ખબર પડી અને શ્રદ્ધાળુઓ અમરનાથની યાત્રા કરવા લાગ્યા.

ભારતના સામાન્ય લોકો પણ આ ભરવાડની વાર્તાને સાચી માને છે. પરંતુ આજે અમે તમને તથ્યો સાથે વાસ્તવિક ઈતિહાસ જણાવીએ છીએ કે કેવી રીતે સદીઓથી ભારતીયો સાથે ખોટું બોલવામાં આવે છે.અમરનાથ યાત્રા અને ભગવાન શિવના હિમલિંગના પુરાવા 5મી સદીમાં લખાયેલા પુરાણો, 12મી સદીમાં કાશ્મીર પરની રાજતરંગાણી, 16મી સદીમાં અકબરના શાસન પર લખાયેલી આઈન-એ-અકબરી, ઔરંગઝેબના ફ્રેન્ચ ડૉક્ટર ફ્રાન્કોઈસ બર્નર દ્વારા મળે છે. 17મી સદી અને 1842માં બ્રિટિશ પ્રવાસી જીટી વેગ્નેના પુસ્તકમાં.

આ પુસ્તકોમાં અમરનાથ યાત્રાથી લઈને ભગવાન શિવના હિમલિંગ સુધીનું વિગતવાર વર્ણન છે, જે સાબિત કરે છે કે અમરનાથ ધામમાં બાબા બર્ફાનીને જોવાની યાત્રા 1850માં ભરવાડની શોધ પછીની નથી, પરંતુ તેના હજારો વર્ષો પહેલાથી થઈ રહી છે.પાંચમી સદીમાં લખાયેલા લિંગ પુરાણના 12મા અધ્યાયના 487 નંબરના 151મા શ્લોકમાં પાના પર લખાયેલું છે.

તે મધ્યનો સ્વામી કહેવાય છે અને ત્રણ લોકમાં પ્રસિદ્ધ છે.ભૂતકાળમાં દેવતાઓએ અમરોના સ્વામીને વરદાન આપનાર તરીકે સ્થાપિત કર્યા હતાઆ શ્લોકમાં લખેલા અમરેશ્વરનો અર્થ બાબા બર્ફાની છે, જેમને અમરેશ્વર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, જેઓ અમરનાથમાં બિરાજમાન છે. 12મી સદીમાં કાશ્મીરના પ્રાચીન ઈતિહાસકાર રાજતરંગિણી દ્વારા રચિત રાજતરંગિની લખાણમાં 280 પેજ પર 267મો શ્લોક છે.

આ શ્લોકનો અર્થ એ છે કે તેણે દૂરના પર્વત પર દૂધના સાગર જેવું માથું બાંધ્યું. જનતા આજે પણ તેમને અમરેશ્વર યાત્રામાં જુએ છે. આ શ્લોકમાં અમરનાથ યાત્રાનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવી રહ્યો છે. એટલે કે બાબા બર્ફાની વિશે વિચારો, જેમની શોધ 1850 માં થઈ હોવાનો દાવો કરવામાં આવે છે અને કહેવાય છે કે અમરનાથ યાત્રા 1850 પછી જ શરૂ થઈ હતી, 12મી સદીમાં લખાયેલા ગ્રંથોમાં અમરનાથ યાત્રાનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે.

16મી સદીમાં અકબરના શાસનકાળ પર લખાયેલી ઈન-એ-અકબરીમાં અમરનાથ યાત્રા અને બરફના શિવલિંગનો ઉલ્લેખ છે. આઈન-એ-અકબરીના બીજા ગ્રંથના પેજ નંબર 360 પર સ્પષ્ટપણે લખેલું છે કે અમરનાથ નામની ગુફામાં બરફની આકૃતિ છે. આ એક પવિત્ર સ્થળ છે અને પૂર્ણિમાના સમયે, 15 દિવસમાં ધીમે ધીમે બરફનું એક ટીપું બને છે, જેને ભક્તો મહાદેવની આકૃતિ માને છે અને તે નવા ચંદ્ર પછી ધીમે ધીમે પીગળવા લાગે છે. આઈન-એ-અકબરીમાં બુટા મલિકની નકલી શોધના 300 વર્ષ પહેલા અમરનાથ યાત્રા અને બાબા બર્ફાનીનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવી રહ્યો છે.

પુસ્તકની પ્રથમ આવૃત્તિના પૃષ્ઠ 148માં પહેલગામ અને અમરનાથનો ઉલ્લેખ છે જ્યારે પુસ્તકની બીજી આવૃત્તિના પૃષ્ઠ 7 અને 8 પર GT WEGNE પહેલગામના માર્ગ પર અમરનાથ ધામના માર્ગનું વર્ણન કરે છે અને કહે છે કે હિંદુઓ 15મી તારીખે અમરનાથની પૂજા કરે છે. સાવન માસ.ગુફામાં પૂજા કરવામાં આવી રહી છે અને આ પૂજામાં ભારતના ખૂણે-ખૂણેથી ભક્તો આવી રહ્યા છે.

ભારતમાં ઈતિહાસ પર સંશોધન કરતી સૌથી મોટી સંસ્થા ઈન્ડિયન કાઉન્સિલ ઑફ હિસ્ટોરિકલ રિસર્ચના ડિરેક્ટર ડૉ. ઓમ જી ઉપાધ્યાયના જણાવ્યા અનુસાર, પાંચમી સદીથી 1842 સુધીના તમામ ઐતિહાસિક ગ્રંથોમાં, રચનાઓમાં, લખાણોમાં, વર્ણનમાં અમરનાથ યાત્રા અને બાબા બર્ફાની ગેટનું ભવ્ય સ્વરૂપ. પરંતુ વર્ષ 1900 પછી તરત જ ભારતની પેઢીને કહેવામાં આવે છે કે બાબા બર્ફાનીની શોધ એક મુસ્લિમ ભરવાડ દ્વારા કરવામાં આવી હતી. આ ફેક નેરેટિવ ઈતિહાસકારો અને અંગ્રેજો દ્વારા ફેલાવવામાં આવ્યું હતું જેથી ભારતના હિંદુને તેમની ભવ્ય પરંપરા વિશે ક્યારેય ખબર ન પડે અને તેમને લાગ્યું કે તેમનો ધર્મ પણ મુસ્લિમો અને અંગ્રેજોએ શોધી કાઢ્યો હતો.

જેએનયુના ઈતિહાસ વિભાગના પ્રોફેસર ડો.હિરામન તિવારીના જણાવ્યા અનુસાર, પ્રાચીન ગ્રંથોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જ્યારે ભગવાન શિવને દેવી પાર્વતીને પોતાના અમર રહેવાનું સાચું કારણ જણાવવું હોય તો તે અમરનાથની ગુફામાં જઈને દેવીને કહે છે. પાર્વતી. તે સેંકડો વર્ષોથી હિંદુ માન્યતાઓમાં હાજર છે, પરંતુ બુટા મલિકને લાવીને ભારતની પેઢીના મનમાં એ વાત ભરાઈ ગઈ છે કે હિંદુઓએ બુટા મલિકને બાબા બર્ફાનીની શોધ કરનાર ઉપકાર માનવો જોઈએ.

વર્ષ 1850માં બાબા બર્ફાની મળ્યા હોવાનો ખોટો દાવો કર્યા પછી વર્ષ 2000 સુધી અમરનાથ ગુફાની રક્ષા બુટા મલિકના વંશજો દ્વારા કરવામાં આવી હતી અને બુટા મલિકના વંશજો અહીં આવતા ભક્તોના પ્રસાદનો એક તૃતીયાંશ ભાગ મેળવતા હતા. પરંતુ વર્ષ 2000માં વડાપ્રધાન અટલ બિહારી વાજપેયી સરકાર દ્વારા અમરનાથ શ્રાઈન બોર્ડની રચના કરવામાં આવી હતી અને ત્યારબાદ અમરનાથમાં નકલી શોધ કરનાર બાબા બર્ફાનીના વંશજોને પણ અમરનાથ ગુફામાંથી અલગ કરી દેવામાં આવ્યા હતા અને તેઓને પણ એક તૃતિયાંશ ભાગ મળ્યો હતો. દાનનું..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *