સ્પોર્ટ્સ

રોહિતે કર્યો ઘમાકો, વન-ડે માં દોઢ વર્ષ પછી કરાવી આ ઘાતક પ્લેયર ની એન્ટ્રી, જેની સામે બધા બોલરો થર થર કાપે છે-જાણો અહીં

રોહિતે કર્યો ઘમાકો, વન-ડે માં દોઢ વર્ષ પછી કરાવી આ ઘાતક પ્લેયર ની એન્ટ્રી, જેની સામે બધા બોલરો થર થર કાપે છે-જાણો અહીં,T20 શ્રેણીમાં ઈંગ્લેન્ડને 2-1થી હરાવ્યા બાદ હવે ટીમ ઈન્ડિયા ODI શ્રેણીમાં પણ ઈંગ્લેન્ડનો સંપૂર્ણ સફાયો કરવા ઈચ્છે છે. ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ આ વનડે સિરીઝ જીતવા માટે મોટું માસ્ટર કાર્ડ રમ્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે 3 મેચની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચ આવતીકાલે એટલે કે 12 જુલાઈના રોજ સાંજે 5:30 વાગ્યે શરૂ થશે.

આ ODI સિરીઝ માટે ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ એક મોટી યુક્તિ રમતા દોઢ વર્ષ બાદ અચાનક જ ODI ટીમમાં એક ઘાતક ખેલાડીની એન્ટ્રી કરી છે. આ ખેલાડી પોતાના દમ પર ભારત માટે મેચ જીતી શકે છે.ઈંગ્લેન્ડ સામેની ODI શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં તેની સૌથી મોટી મેચ વિનરની અચાનક વાપસી થઈ છે, જેના કારણે ઈંગ્લેન્ડની ટીમ પણ ગભરાટમાં છે. આ ખેલાડીમાં આખી મેચ પોતાના દમ પર ફેરવવાની શક્તિ છે. આ મેચ વિનર બીજું કોઈ નહીં પણ બેટિંગ, બોલિંગ અને ફિલ્ડિંગમાં માસ્ટર રવીન્દ્ર જાડેજા છે.

ઈંગ્લેન્ડ સામેની વન-ડે શ્રેણીમાં સાતમા ક્રમે બેટિંગ કરતા રવિન્દ્ર જાડેજા પર ફિનિશરની ભૂમિકા ભજવવાની જવાબદારી પણ રહેશે. રવિન્દ્ર જાડેજા પણ તેની કિલર બોલિંગ અને ફિલ્ડિંગથી પાયમાલ કરશે. ટીમ ઈન્ડિયાને જીત અપાવવામાં રોહિતને પણ આ ખેલાડીની જબરદસ્ત મદદ મળશે, ત્યારે જ દોઢ વર્ષ બાદ તેણે ODI ટીમમાં વાપસી કરી છે. રવિન્દ્ર જાડેજા દોઢ વર્ષ બાદ વનડે ટીમમાં વાપસી કરી રહ્યો છે. રવિન્દ્ર જાડેજાએ તેની છેલ્લી ODI મેચ ડિસેમ્બર 2020માં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે રમી હતી.

રવિન્દ્ર જાડેજા ઓસ્ટ્રેલિયા સામે મનુકા ઓવલ ખાતે વન-ડે મેચ રમ્યા બાદ ODI ટીમની બહાર ચાલી રહ્યો હતો. પરંતુ હવે રવિન્દ્ર જાડેજા ઈંગ્લેન્ડ સામેની વનડે શ્રેણીમાં ધમાલ મચાવવા માટે તૈયાર છે. ODI ક્રિકેટ, ટેસ્ટ ક્રિકેટ અને T20 ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં, રવિન્દ્ર જાડેજાએ ટીમ ઇન્ડિયા માટે ઘણી મેચો પોતાના દમ પર જીતી છે. રવિન્દ્ર જાડેજાના આગમનથી ઈંગ્લેન્ડની ટીમમાં ગભરાટનો માહોલ છે.

રવીન્દ્ર જાડેજાની સૌથી ખાસ વાત એ છે કે તે પોતાની ઓવરો ખૂબ જ ઝડપથી પૂરી કરે છે, જેના કારણે વિરોધી બેટ્સમેન ઘણી વખત ડોઝ થઈ જાય છે. રવિન્દ્ર જાડેજા વિકેટ-ટુ-વિકેટ બોલિંગ બેટ્સમેનોને રન બનાવવાની ઓછી તક આપે છે. રવિન્દ્ર જાડેજાની ફિલ્ડિંગ માટે કોઈ મેચ નથી. આ જ કારણ છે કે બેટિંગ, બોલિંગ સિવાય ફિલ્ડિંગમાં પણ રવિન્દ્ર જાડેજાનું યોગદાન ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણું મહત્વનું છે. બોલર, ફિલ્ડર અને બેટ્સમેન તરીકે રવિન્દ્ર જાડેજાનો રેકોર્ડ ઘણો સારો છે.

રવિન્દ્ર જાડેજાએ પોતાની પ્રતિભાના જોરે આખી દુનિયામાં પોતાનો ડંકો વગાડ્યો છે. છેલ્લા કેટલાક સમયમાં તેણે પોતાની બોલિંગ, બેટિંગ અને ફિલ્ડિંગના દમ પર ટીમ ઈન્ડિયામાં એક અલગ જ સ્થાન બનાવ્યું છે. દરેક તીર તેના તરંગમાં હાજર છે, જે વિરોધી ટીમને ખતમ કરી શકે છે. તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે સૌથી મોટો મેચ વિનર સાબિત થયો છે. તેણે ભારતીય ચાહકોના દિલમાં એક અલગ જ સ્થાન બનાવ્યું છે. તેની કિલર બોલિંગથી દરેક વ્યક્તિ સારી રીતે વાકેફ છે.

રવિન્દ્ર જાડેજા ભારત માટે ત્રણેય ફોર્મેટમાં રમે છે. રવિન્દ્ર જાડેજાએ 60 ટેસ્ટ મેચમાં 242 વિકેટ લીધી છે અને 2523 રન બનાવ્યા છે. રવિન્દ્ર જાડેજાએ 168 વનડેમાં 188 વિકેટ અને 60 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં 48 વિકેટ લીધી છે. રવિન્દ્ર જાડેજાએ વનડેમાં 2411 રન અને T20 ઈન્ટરનેશનલમાં 379 રન બનાવ્યા છે. 210 IPL મેચોમાં રવિન્દ્ર જાડેજાએ 132 વિકેટ લીધી છે અને 2502 રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *