મધ્યમ વર્ગ ના પરિવારોને માટે આવ્યા મોટા રાહતના સમાચાર, મોંઘવારી ને લઈને આવ્યા સમાચાર… જાણો અહીં

0

મધ્યમ વર્ગ ના પરિવારોને માટે આવ્યા મોટા રાહતના સમાચાર, મોંઘવારી ને લઈને આવ્યા સમાચાર… જાણો અહીં,RBI ગવર્નરે કહ્યું કે, કેન્દ્રીય બેંક મોંઘવારીને નિયંત્રિત કરવા માટે તમામ નાણાકીય પગલાં લેવાનું ચાલુ રાખશે. ગવર્નરે આશા વ્યક્ત કરી હતી કે આગામી સમયમાં મોંઘવારીમાં રાહત મળશે.

આરબીઆઈ ગવર્નરે કહ્યું મોંધવારી નિયંત્રિત રહેશે.મોંઘવારીના વધારા પર સામાન્ય માણસને આવનારા કેટલાક મહિનામાં રાહત મળી શકે છે. રિઝર્વ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયાના ગવર્નર શક્તિકાંત દાસે વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો હતો કે ચાલુ નાણાકીય વર્ષના બીજા છમાસિક ગાળામાં મોંઘવારી સાધારણ રહેવાની ધારણા છે.

આરબીઆઈ ગવર્નરે કહ્યું કે સેન્ટ્રલ બેંક મોંઘવારીને નિયંત્રિત કરવા માટે તમામ નાણાકીય પગલાં લેવાનું ચાલુ રાખશે. આનાથી મજબૂત અને ટકાઉ વિકાસ હાંસલ કરી શકાશે. તેમણે કહ્યું કે ગ્રોથને લઈને સારા સંકેતો દેખાઈ રહ્યા છે.કૌટિલ્ય ઇકોનોમિક કોન્ફરન્સના ઉદ્ઘાટન સત્રમાં આરબીઆઈ ગવર્નરે કહ્યું ફુગાવો એ દેશની આર્થિક સંસ્થાઓમાં લોકોના વિશ્વાસનું એક પગલું છે.

ગવર્નરે કહ્યું, અત્યારે પુરવઠાનું દૃશ્ય અનુકૂળ દેખાઈ રહ્યું છે. ઘણા ઉચ્ચ આવૃત્તિ સૂચકાંકો 2022-23ના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળા (એપ્રિલ-જૂન)માં સુધારાની તરફ ઇશારો કરી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં, અમારું અનુમાન છે કે 2022-23 ના બીજા છમાસિક ગાળામાં ફુગાવો ધીમે ધીમે નીચે આવી શકે છે.

આગળ તેમણે કહ્યું કે નાણાકીય સ્થિરતા જાળવવા માટે કિંમત સ્થિરતા મહત્વપૂર્ણ છે. તેથી, કેન્દ્રીય બેંક મેક્રોઇકોનોમિક સ્થિરતા જાળવવા અને પ્રોત્સાહન આપવા માટે પગલાં લેશે. દાસે જણાવ્યું હતું કે, અમારા નિયંત્રણ બહારના પરિબળોની ટૂંકા ગાળામાં મંદી પર અસર પડી શકે છે, પરંતુ મધ્યમ ગાળામાં, તેનું પગલું નાણાકીય નીતિ દ્વારા નક્કી કરવામાં આવશે.

તેથી, ફુગાવાને સ્થિર કરવા માટે નાણાકીય નીતિએ સમયસર કાર્ય કરવું આવશ્યક છે. આ અર્થતંત્રને મજબૂત સ્થિતિમાં અને સતત વિકાસના માર્ગ પર રાખશે. “અમે વ્યાપક આર્થિક સ્થિરતાને જાળવવા અને પ્રોત્સાહન આપવાના લક્ષ્ય સાથે અમારી નીતિઓની સમીક્ષા કરવાનું ચાલુ રાખીશું. દાસે એ પણ માહિતી આપી હતી કે નાણાકીય નીતિ સમિતિએ તેની એપ્રિલ અને જૂનની બેઠકોમાં 2022-23 માટે ફુગાવાના અનુમાનને સુધારીને 6.7 ટકા કર્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed