સ્પોર્ટ્સ

વર્લ્ડ ક્રિકેટના આ 5 ઘાતક બોલરો જેની સામે કોઈ બેટ્સમેન છક્કો લગાવાની હિંમત નોતો કરતો… જુઓ લિસ્ટ

વર્લ્ડ ક્રિકેટના આ 5 ઘાતક બોલરો જેની સામે કોઈ બેટ્સમેન છક્કો લગાવાની હિંમત નોતો કરતો… જુઓ લિસ્ટ,ક્રિકેટની રમતમાં કશું જ અશક્ય નથી. જો કોઈ એવું વિચારતું હોય કે દુનિયામાં એવો કોઈ બોલર નથી, જેના બોલ પર ક્યારેય સિક્સર ન લાગી હોય તો એવું બિલકુલ નથી. ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં એવા 5 બોલર છે, જેમના બોલમાં એક પણ સિક્સ નથી. ચાલો તે 5 બોલરો પર એક નજર કરીએ જેમના બોલે ક્યારેય એક પણ સિક્સ નથી ફટકારી.

1.ડેરેક પ્રિંગલ (ઇંગ્લેન્ડ)

ઈંગ્લેન્ડના સ્ટાર બોલર ડેરેક પ્રિંગલને કોણ ભૂલી શકે. કેન્યામાં જન્મેલા ડેરેને તેની કારકિર્દી બેટ્સમેન તરીકે શરૂ કરી હતી પરંતુ તેણે મધ્યમ ગતિના બોલર તરીકે પણ પોતાની ઓળખ બનાવી હતી. તેણે ઈંગ્લેન્ડ માટે 30 ટેસ્ટ મેચ રમી હતી. ડેરેને 5 હજાર 287 બોલ ફેંક્યા અને 70 વિકેટ મેળવી, પરંતુ કોઈ બેટ્સમેન તેને સિક્સર ફટકારી શક્યો નહીં.

2. મુદસ્સર નઝર (પાકિસ્તાન)

1976 થી 1989 દરમિયાન પાકિસ્તાન તરફથી રમનાર મુદસ્સર નઝરે 76 ટેસ્ટ અને 112 વનડે રમી હતી. આટલું જ નહીં, જો ટેસ્ટની વાત કરીએ તો મુદસ્સર નઝરે એક બોલર તરીકે 5867 બોલ ફેંક્યા, પરંતુ કોઈ બેટ્સમેન તેને સિક્સર ફટકારી શક્યો નહીં.

3. મોહમ્મદ હુસૈન (પાકિસ્તાન)

પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ ઝડપી બોલર મોહમ્મદ હુસૈનને 1952-1953ના ભારતના પ્રવાસ દરમિયાન ઓળખ મળી હતી. હુસૈને પાકિસ્તાન માટે 27 ટેસ્ટ મેચ રમી હતી. આ દરમિયાન તેણે 5910 બોલ ફેંક્યા અને 68 વિકેટ લીધી. તેણે તેની કારકિર્દીમાં ક્યારેય સિક્સર પણ ફટકારી નથી.

4. કીથ મિલર (ઓસ્ટ્રેલિયા)

ઓસ્ટ્રેલિયા માટે 55 ટેસ્ટ મેચ રમનાર કીથ મિલરે પોતાની કારકિર્દી દરમિયાન 170 વિકેટ ઝડપી હતી. આ દરમિયાન તેણે 10 હજાર 461 બોલ ફેંક્યા, પરંતુ એક પણ બોલ એવો નહોતો નાખ્યો જેના પર કોઈ બેટ્સમેન સિક્સર ફટકારી શકે.

5. નીલ હોક (ઓસ્ટ્રેલિયા)

ભૂતપૂર્વ ઓસ્ટ્રેલિયન ખેલાડી નીલ હ્યુકે 1963માં ઓસ્ટ્રેલિયામાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું અને 27 ટેસ્ટ મેચ રમી હતી. તેણે 145 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ રમી હતી. આ દરમિયાન તેણે 6 હજાર 987 બોલ ફેંક્યા અને કોઈપણ બેટ્સમેન તેના બોલ પર સિક્સર ફટકારી શક્યો નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *