પંડ્યા ની લીધે બરબાદ થયું આ ખેલાડીનું કરિયર, ટીમમાં હવે તો કોઈ ભાવ પણ નથી પૂછતું….

0

પંડ્યા ની લીધે બરબાદ થયું આ ખેલાડીનું કરિયર, ટીમમાં હવે તો કોઈ ભાવ પણ નથી પૂછતું…., હાર્દિક પંડ્યા T20 વર્લ્ડ કપ 2021 થી ઈજાના કારણે ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર ચાલી રહ્યો હતો. પરંતુ હવે તે ધમાકેદાર પાછો ફર્યો છે. તે હાલના સમયમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે સૌથી મોટો મેચ વિનર સાબિત થઈ રહ્યો છે. હાર્દિક પંડ્યાનું ફોર્મમાં આવવું ટીમ ઈન્ડિયા માટે સારા સમાચાર છે.

ટીમમાં એક એવો ખેલાડી પણ છે જે પંડ્યાનું ફોર્મ આપીને બિલકુલ ખુશ નહીં થાય.હાર્દિક પંડ્યાએ ઈંગ્લેન્ડ સામેની પ્રથમ T20માં બોલ અને બેટ બંને સાથે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. હાર્દિક પંડ્યાની ટીમમાં વાપસી બાદ વેંકટેશ અય્યરને એક પણ મેચ રમવાની તક મળી નથી.

વેંકટેશ ઐયર તેની વિસ્ફોટક બેટિંગ માટે જાણીતો છે. અય્યર ઓપનિંગથી લોઅર ઓર્ડર સુધી બેટિંગ કરી શકે છે, પરંતુ તે છેલ્લા કેટલાક સમયથી ખૂબ જ ખરાબ ફોર્મ સામે ઝઝૂમી રહ્યો છે. વેંકટેશ અય્યરને સાઉથ આફ્રિકા સામેની સિરીઝમાં રિષભ પંતે એક મેચમાં તક આપી ન હતી. તે જ સમયે, તે આયર્લેન્ડ શ્રેણીમાં પ્લેઇંગ ઇલેવનનો ભાગ પણ બની શક્યો ન હતો.

હાર્દિક પંડ્યાને બદલે વેંકટેશ અય્યર લાંબા સમય સુધી ટીમ ઈન્ડિયાની પહેલી પસંદ રહ્યો હતો. વેંકટેશ અય્યરે રોહિત શર્માની કપ્તાની હેઠળ ભારતીય ટીમ માટે ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તેણે ભારતીય ટીમ માટે 9 T20 મેચમાં 133 રન બનાવ્યા છે અને 5 વિકેટ લીધી છે. આ સાથે જ તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 2 T20 મેચ પણ રમી ચૂક્યો છે.

હાર્દિક પંડ્યાએ ઈંગ્લેન્ડ સામે ઓલરાઉન્ડર રમત દેખાડી હતી. તેણે 33 બોલમાં 51 રનની ઇનિંગ રમી અને 4 ઓવર નાંખી અને 33 રનમાં 4 વિકેટ પણ લીધી. તે આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેન હતો અને પંડ્યાએ સૌથી વધુ વિકેટ પણ લીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed