પેટ્રોલ-ડીઝલ ના વધતા ભાવ વચ્ચે નાણાંમંત્રી એ કરી દીધું મોટું એલાન…. સાંભળીને ખુશી થી ઝૂમી ઉઠસો

0

પેટ્રોલ-ડીઝલ ના વધતા ભાવ વચ્ચે નાણાંમંત્રી એ કરી દીધું મોટું એલાન…. સાંભળીને ખુશી થી ઝૂમી ઉઠસો,પેટ્રોલ અને ડીઝલની વધતી મોંઘવારીથી પરેશાન લોકો માટે મહત્વના સમાચાર છે. નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારમણે કહ્યું છે કે સરકાર હવે દર 15 દિવસે ક્રૂડ ઓઈલ, ડીઝલ-પેટ્રોલ અને એરક્રાફ્ટ ફ્યુઅલ (ATF) પર લાદવામાં આવેલા નવા ટેક્સની સમીક્ષા કરશે.

વાસ્તવમાં, આંતરરાષ્ટ્રીય કિંમતોને ધ્યાનમાં રાખીને, ટેક્સની સમીક્ષા દર પખવાડિયે કરવામાં આવશે.GSTની બે દિવસીય બેઠક બાદ નાણામંત્રી સીતારમણે પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન કહ્યું કે આ મુશ્કેલ સમય છે અને વૈશ્વિક સ્તરે તેલની કિંમતો બેલગામ બની ગઈ છે. “અમે નિકાસને નિરાશ કરવા માંગતા નથી પરંતુ સ્થાનિક સ્તરે તેની ઉપલબ્ધતા વધારવા માંગીએ છીએ,”

તેમણે કહ્યું. જો તેલ ઉપલબ્ધ ન હોય અને વિન્ડફોલ નફા સાથે નિકાસ ચાલુ રહે, તો તેનો ઓછામાં ઓછો કેટલોક ભાગ આપણા નાગરિકો માટે પણ રાખવો પડશે.સરકારે શુક્રવારે પેટ્રોલ, ડીઝલ અને એરક્રાફ્ટ ઈંધણની નિકાસ પર પણ ટેક્સ લાદવાની જાહેરાત કરી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે પેટ્રોલ અને એટીએફની નિકાસ પર 6 રૂપિયા પ્રતિ લિટર અને ડીઝલની નિકાસ પર 13 રૂપિયા પ્રતિ લિટરના દરે ટેક્સ લાગે છે.

આ નવો નિયમ આજથી એટલે કે 1 જુલાઈથી લાગુ થઈ ગયો છે.આ સાથે બ્રિટનની જેમ સ્થાનિક સ્તરે ઉત્પાદિત ક્રૂડ ઓઈલ પર પણ ટેક્સની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી. સ્થાનિક સ્તરે ઉત્પાદિત કાચા તેલ પર પ્રતિ ટન રૂ. 23,250નો ટેક્સ લાદવામાં આવ્યો છે.

મહેસૂલ સચિવ તરુણ બજાજે જણાવ્યું હતું કે નવો ટેક્સ SEZ એકમો પર પણ લાગુ થશે પરંતુ તેમની નિકાસ પર કોઈ પ્રતિબંધ નહીં હોય. આ સાથે રૂપિયાના ઘટાડાને લઈને નાણામંત્રીએ કહ્યું કે ભારતીય રિઝર્વ બેંક અને સરકાર સ્થિતિ પર નજર રાખી રહી છે. સરકાર આયાત પર રૂપિયાના મૂલ્યની અસરથી સંપૂર્ણપણે વાકેફ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed