ભારત મનોરંજન

ધમાકેદાર રાજામોલી: ડ્રિમ પ્રોજેકટ મહાભારત ને લઈને કરી દીધું એવું મોટું એલાન, ફેન્સ ના દિલોમાં આવ્યું ઉત્સાહ નું વાવાઝોડું….

ધમાકેદાર રાજામોલી: ડ્રિમ પ્રોજેકટ મહાભારત ને લઈને કરી દીધું એવું મોટું એલાન, ફેન્સ ના દિલોમાં આવ્યું ઉત્સાહ નું વાવાઝોડું….,જ્યારે ટીવીની દુનિયામાં ‘મહાભારત’નું પ્રસારણ થયું ત્યારે તે એક ઈતિહાસ બની ગયો. લોકો આ મહાપુરાણથી એટલા ઝનૂન હતા કે જ્યારે ટીવી પર મહાભારત પ્રસારિત થતું હતું ત્યારે રસ્તાઓ નિર્જન હતા.

લોકોમાં આટલો ક્રેઝ હોવા છતાં, અધર્મ પર ધર્મની જીત વિશેના આ પૌરાણિક પુસ્તકને મોટા પડદા પર બતાવવાની હિંમત સિનેમાની દુનિયામાં કોઈએ દેખાડી નથી. પરંતુ, વર્ષો પછી હવે એસએસ રાજામૌલી આ કારનામું કરવા જઈ રહ્યા છે. તેની તૈયારી માટે તેમણે દિવસ-રાત મહેનત કરી છે.

મળશે , પરંતુ તેનાથી પણ વધુ રસપ્રદ વાત એ છે કે તેને ‘બાહુબલી’, ‘બાહુબલી 2’ અને ‘RRR’ જેવી બ્લોકબસ્ટર ફિલ્મો બનાવનાર રાજામૌલી બનાવનાર ડિરેક્ટર એસ.એસ. તેમણે આ પ્રોજેક્ટને બહુ મોટા પાયે બતાવવાની જવાબદારી લીધી છે. દર્શકો આને લઈને ખૂબ જ ઉત્સાહિત છે અને તેની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા છે.

રાજામૌલીની આ ખાસિયત છે કે તે માત્ર સ્ક્રીન પર વાર્તાને અદભૂત રીતે રજૂ નથી કરતા, પરંતુ કોઈપણ પ્રોજેક્ટ શરૂ કરતા પહેલા તેના પર સંપૂર્ણ સંશોધન પણ કરે છે. રાજામૌલીની ફિલ્મોમાં જબરદસ્ત ઈફેક્ટનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. હવે જ્યારે મહાભારતની વાર્તાને મોટા પડદા પર લાવવાની વાત આવે છે, ત્યારે તાજેતરની વાતચીત દરમિયાન, રાજામૌલીએ આ સંદર્ભમાં ચાલી રહેલી તૈયારીઓ વિશે ખુલીને ચર્ચા કરી હતી.

એ સાચું છે કે મહાભારતની વાર્તાને મોટા પડદા દ્વારા દુનિયાની સામે લાવવા માટે રાજામૌલી શ્રેષ્ઠ ઉમેદવાર છે. ss રાજામૌલી કહે છે, “મહાભારત તેમની ફિલ્મોને વધુ મોટી અને સારી બનાવવાનો તેમનો લાંબા સમયથી રાહ જોવાતો ડ્રીમ પ્રોજેક્ટ છે. તેણે સ્વીકાર્યું કે તેને શરૂ કરવામાં ઘણો સમય લાગશે.

, રાજામૌલીએ આ ફિલ્મની ગંભીરતા અને જટિલતાઓનો પણ ઉલ્લેખ કર્યો. તેના વિશે વાત કરતાં તેણે કહ્યું કે મહાભારતમાં કામ કરતાં પહેલાં તે કદાચ વધુ ત્રણ-ચાર ફિલ્મો બનાવશે. મહાભારતની તૈયારી દરમિયાન પણ તે અન્ય ફિલ્મોના નિર્માણમાં વ્યસ્ત રહેશે. તમને જણાવી દઈએ કે મહાભારતની વાર્તાને મોટા પડદા પર લાવવા માટે કરોડોનું બજેટ લાગશે અને તે કદાચ સિનેમાના ઈતિહાસની સૌથી મોંઘી ફિલ્મ હશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *