22 ની ઉંમર માં જ આ ખેલાડીની ગાડી પાટા પરથી ઉતરી ગઈ, આવી ગયો કરિયર નો અંત…. નામ સાંભળતા ઘડીક તો વિશ્વાસ નઈ આવે

0

22 ની ઉંમર માં જ આ ખેલાડીની ગાડી પાટા પરથી ઉતરી ગઈ, આવી ગયો કરિયર નો અંત…. નામ સાંભળતા ઘડીક તો વિશ્વાસ નઈ આવે,ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે બર્મિંગહામમાં નિર્ણાયક ટેસ્ટ મેચ રમાઈ રહી છે. જો ભારત આ મેચ જીતે છે અથવા તો ડ્રો પણ કરે છે, તો તે વર્ષ 2007 પછી પ્રથમ વખત ઈંગ્લેન્ડની ધરતી પર ટેસ્ટ શ્રેણી જીતશે.

આ નિર્ણાયક ટેસ્ટ મેચમાં તેના ફ્લોપ પ્રદર્શનને કારણે ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીએ પોતાના પગ પર કુહાડી મારી લીધી છે. કોરોનાને કારણે ટેસ્ટ ટીમના નિયમિત કેપ્ટન રોહિત શર્મા આ મેચમાં નથી રમી રહ્યા, પરંતુ જ્યારે પણ તે ટીમમાં વાપસી કરશે ત્યારે આ ફ્લોપ ખેલાડીને ચોક્કસપણે ટીમમાંથી બહાર ફેંકી દેશે.

એવું લાગે છે કે ટીમ ઈન્ડિયાના બેટ્સમેન શુભમન ગિલની ટેસ્ટ કારકિર્દી 22 વર્ષની ઉંમરે ખતમ થઈ જશે. ભારતના કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને ઓપનિંગ બેટ્સમેન કેએલ રાહુલ બંને આ ટેસ્ટ મેચમાં નથી રમી રહ્યા. આવી સ્થિતિમાં શુભમન ગિલને ચેતેશ્વર પૂજારા સાથે ઓપનિંગ માટે મેદાનમાં ઉતારવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ શુભમન ગિલે આ સુવર્ણ તકને બરબાદ કરી દીધી હતી.

બર્મિંગહામ ટેસ્ટના પ્રથમ દાવમાં શુભમન ગિલ માત્ર 17 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. બીજા દાવમાં શુભમન ગીલની હાલત વધુ ખરાબ હતી. બર્મિંગહામ ટેસ્ટની બીજી ઇનિંગમાં શુભમન ગિલ માત્ર 4 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. આ ફ્લોપ પ્રદર્શનના કારણે શુભમન ગીલે ભારતીય ટીમનો વિશ્વાસ તોડી નાખ્યો છે અને તેણે નજીકના ભવિષ્યમાં પોતાના માટે ટેસ્ટ ટીમના દરવાજા લગભગ બંધ કરી દીધા છે.

જ્યારે કેએલ રાહુલ ઈજામાંથી સ્વસ્થ થઈને વાપસી કરશે. ત્યારબાદ શુભમન ગિલને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર મોકલી શકાય છે. કારણ કે રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલ ભારતના નંબર વન ઓપનર ખેલાડી છે. ગિલે ઈંગ્લેન્ડ સામે મિલેને સંપૂર્ણપણે બરબાદ કરી દીધી હતી.

હવે આગામી સમયમાં શુભમન ગિલને ઓપનિંગમાં ક્યારે તક મળશે તે કહેવું મુશ્કેલ છે, કારણ કે ત્યારબાદ રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલ જેવા દિગ્ગજ બેટ્સમેન ટીમ ઈન્ડિયાની પહેલી પસંદ હશે. ટીમ ઈન્ડિયાને મજબૂત શરૂઆત અપાવવાની જવાબદારી શુભમન ગિલના ખભા પર હતી, પરંતુ ગિલ આ પડકારનો સામનો કરી શક્યો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed