ધાર્મિક

ઘર ના મંદીર માં ભૂલથી પણ નઈ રાખતા આ 3 વસ્તુઓ, આજે જ સુધારી લો ભૂલ….જાણો અહીં

ઘર ના મંદીર માં ભૂલથી પણ નઈ રાખતા આ 3 વસ્તુઓ, આજે જ સુધારી લો ભૂલ….જાણો અહીં,મંદિર વિના કોઈપણ ઘર અધૂરું માનવામાં આવે છે. ઘરમાં આ સ્થાન ભગવાનની પૂજા માટે જરૂરી માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષ શ્રીપતિ ત્રિપાઠી કહે છે કે ઘરના મંદિરમાં ત્રણ વસ્તુઓ પણ ન રાખવી જોઈએ.

ભારતીય પરંપરા અનુસાર જ્યારે પણ કોઈ વ્યક્તિ ઘર બનાવે છે ત્યારે તેમાં મંદિર માટે અલગ જગ્યા છોડી દેવામાં આવે છે. મંદિર વિના કોઈપણ ઘર અધૂરું માનવામાં આવે છે. ઘરમાં આ સ્થાન ભગવાનની પૂજા માટે જરૂરી માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષ શ્રીપતિ ત્રિપાઠી કહે છે કે ઘરના મંદિરમાં ત્રણ વસ્તુઓ પણ ન રાખવી જોઈએ.

સનાતન ધર્મની માન્યતાઓ અનુસાર ઘરના મંદિરમાં ખંડિત મૂર્તિ ક્યારેય ન રાખવી જોઈએ. આમ કરવું એ ભગવાનનું અપમાન ગણાય છે. મંદિરમાં તૂટેલી મૂર્તિ રાખવાથી ઘરમાં અશુભનો પ્રભાવ વધે છે. જો ઘરના મંદિરમાં તૂટેલી મૂર્તિ હોય તો તેને તરત જ નદી, તળાવ કે નાળામાં વિસર્જિત કરી દેવી જોઈએ.

મંદિરમાં ભગવાનની મૂર્તિઓ ક્યારેય ન રાખવી જોઈએ. સનાતન ધર્મની માન્યતાઓ અનુસાર, ભગવાનની મૂર્તિઓને ક્રોધ સ્વરૂપમાં રાખવાનો અર્થ એ છે કે દેવતાઓ પોતે જ તે ઘર પર પોતાનો ક્રોધ પ્રગટ કરતા હોય છે. હંમેશા શાંત, પ્રસન્ન મુદ્રા અને દેવી-દેવતાઓના આશીર્વાદ રાખો.

ઘરમાં એકથી વધુ દેવી-દેવતાઓની તસવીર ન રાખવી જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે મંદિરમાં એક કરતાં વધુ ચિત્ર અથવા મૂર્તિની હાજરી ઘરનું વાતાવરણ બગાડે છે. ઘરની સુખ-સમૃદ્ધિ માટે ભગવાનની એક જ મૂર્તિ રાખો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *