ભારત

કન્હૈયાલાલ ના હત્યારાઓ ની કોર્ટ માં જવા દરમિયાન લોકો એ કરી દીધી પીટાઈ…તમારા મતે આને શું સજા મળવી જોઈએ

કન્હૈયાલાલ ના હત્યારાઓ ની કોર્ટ માં જવા દરમિયાન લોકો એ કરી દીધી પીટાઈ…તમારા મતે આને શું સજા મળવી જોઈએ,રાજસ્થાનના ઉદયપુરમાં ટેલર કન્હૈયાલાલની હત્યા સાથે સંકળાયેલા ચાર આરોપીઓને આજે સુરક્ષા વ્યવસ્થા વચ્ચે NIA કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યા હતા. કોર્ટમાં હાજરી દરમિયાન રોષે ભરાયેલા લોકોએ આરોપીઓ પર હુમલો કર્યો હતો. કોર્ટે આ ચારેય આરોપીઓને 12 જુલાઈ સુધી NIA કસ્ટડીમાં મોકલી દીધા છે. આ પહેલા ઉદયપુરની એક કોર્ટે શુક્રવારે બે આરોપીઓને એક દિવસના ટ્રાન્ઝિટ રિમાન્ડ પર મોકલ્યા હતા.

ભારે સુરક્ષા વ્યવસ્થા વચ્ચે તેને કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યો હતો. પરંતુ તેમ છતાં આરોપીને લોકોના રોષનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. શરૂઆતમાં લગભગ 5 કલાક સુધી સતત સૂત્રોચ્ચાર થયા હતા. જ્યારે વકીલ ફાંસીની માંગ સાથે કોર્ટમાં દાખલ થયો ત્યારે સુનાવણી ખંડનો દરવાજો બંધ કરવો પડ્યો હતો, પરંતુ જ્યારે તે બહાર આવ્યો ત્યારે તેને જૂતા, ચપ્પલ અને લાકડીઓથી મારવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે પોલીસ તેને કાર સુધી લઈ જઈ રહી હતી ત્યારે પણ લોકોએ મારપીટ કરી હતી. તેને થપ્પડ સાથે.

ઉદયપુરની ઘટનામાં વધુ બે આરોપી મોહસીન અને આસિફની બાદમાં ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. આ બે મુખ્ય આરોપીઓ ગૌસ અને રિયાઝ સાથે મળીને ષડયંત્ર અને ગુનામાં સામેલ હતા. ઘટનાના દિવસે બે બાઇક સ્થળ પર હાજર હતા જેથી જો તેઓ પકડાય તો ટોળામાંથી છીનવી લેવામાં આવે. આરોપીની બાઇક સ્ટાર્ટ ન થાય તો બાઇક પર બેસાડી ભાગી છૂટ્યા હતા. આ બંને આરોપીઓને આ ઘટનાના પ્લાનિંગ વિશે સંપૂર્ણ જાણકારી હતી. જો કન્હૈયા લાલ દુકાન નહીં ખોલે તો કન્હૈયા લાલ ઘરમાં ઘુસીને મારી નાખવાની યોજના ઘડી રહ્યો હતો.

કન્હૈયાલાલ હત્યાના બંને આરોપીઓને અજમેર હાઈ સિક્યોરિટી જેલમાં રાખવામાં આવ્યા છે. શુક્રવારે બંને આરોપીઓને ઉદયપુર કોર્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યા હતા, ત્યારબાદ કોર્ટે બંને આરોપીઓને એક દિવસના ટ્રાન્ઝિટ રિમાન્ડ પર મોકલી દીધા હતા. આ સાથે ઉદયપુરની ડીજે કોર્ટે શુક્રવારે કન્હૈયાલાલ કેસ NIAને ટ્રાન્સફર કરી દીધો છે.

28 જૂને ઉદયપુરમાં ટેલર કન્હૈયાલાલનું ગળું કાપીને હત્યા કરવામાં આવી હતી. આ ઘટના બાદ રાજસ્થાનમાં વિવિધ સ્થળોએ હંગામો શરૂ થયો હતો. તે જ દિવસે સાંજ સુધીમાં બે આરોપીઓ પોલીસના હાથે ઝડપાઈ ગયા હતા. જણાવવામાં આવી રહ્યું છે કે કન્હૈયાલાલનો મોબાઈલ નૂપુર શર્માના સમર્થનમાં પોસ્ટ કરવામાં આવ્યો હતો. જેના કારણે રિયાઝ અને ગૌસ મોહમ્મદે તેની હત્યા કરી હતી. આ ઘટનાની તપાસ માટે રાજસ્થાન સરકાર દ્વારા SITની રચના કરવામાં આવી હતી. બાદમાં કોર્ટે આ કેસ NIAને સોંપી દીધો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *