સ્પોર્ટ્સ

સિલેક્ટર એ તોડી નાખ્યું આ સ્ટાર ખેલાડીનું દીલ, પહેલા જ T20 વર્લ્ડ કપ માંથી હાંકી મુક્યો

સિલેક્ટર એ તોડી નાખ્યું આ સ્ટાર ખેલાડીનું દીલ, પહેલા જ T20 વર્લ્ડ કપ માંથી હાંકી મુક્યો,ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ આ વર્ષે T20 વર્લ્ડ કપ પહેલા વિશ્વભરની ટીમો સાથે ક્રિકેટ રમી રહી છે. ટીમ ઈન્ડિયાને ગયા વર્ષે T20 વર્લ્ડ કપના પહેલા રાઉન્ડમાં જ બહાર થવું પડ્યું હતું. ગત વર્ષની હાર બાદ ટીમમાં કેટલાક મોટા ફેરફારો થશે તે સ્વાભાવિક છે. T20 વર્લ્ડ કપના આયોજનમાં ઘણો સમય છે, પરંતુ તે પહેલા પસંદગીકારોએ એક ખેલાડીને બહાર બેસાડવાની યોજના બનાવી છે.

T20 વર્લ્ડ કપ આ વર્ષના અંતમાં રમાવાનો છે અને તેના આયોજનમાં હજુ ઘણો સમય બાકી છે. પરંતુ ટીમ ઈન્ડિયામાંથી પસંદગીકારોમાંથી સ્ટાર ખેલાડીને બાકાત રાખવાનું મન બનાવી લીધું. આ ખેલાડી છે ટીમ ઈન્ડિયાનો સ્ટાર બોલર મોહમ્મદ શમી. પસંદગીકારોએ શમીને આ વર્ષે વર્લ્ડ કપમાંથી બાકાત રાખવાની યોજના બનાવી છે.

પસંદગીકારો તેને ટીમમાંથી બહાર કરવાની યોજના બનાવી ચૂક્યા છે. એએનઆઈએ બીસીસીઆઈના એક સૂત્રને ટાંકીને કહ્યું કે શમીને વર્લ્ડ કપની ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવશે. સૂત્રએ કહ્યું, “પસંદગીકારો શમીને T20 વર્લ્ડ કપ માટે જોઈ રહ્યા નથી કારણ કે તે આ ફોર્મેટ માટે યોગ્ય માનવામાં આવતો નથી.

આ સિવાય પસંદગીકારોએ યુવા ખેલાડીઓ પર વિશ્વાસ રાખવાનું મન બનાવી લીધું છે. ઓસ્ટ્રેલિયામાં યોજાનારા વર્લ્ડ કપ પહેલા પસંદગીકારો યુવા ખેલાડીઓને તક આપવા માંગે છે. ભુવનેશ્વરને ટીમના સિનિયર બોલર તરીકે પસંદ કરવામાં આવી શકે છે પરંતુ કદાચ શમી T20 વર્લ્ડ કપ ચૂકી શકે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે મોહમ્મદ શમી ગયા વર્ષે ટી20 વર્લ્ડ કપમાં ટીમનો ભાગ હતો. પરંતુ તેનું પ્રદર્શન નામ પર નહોતું. ખાસ કરીને પાકિસ્તાન સામે શમીને જોરદાર માર મારવામાં આવ્યો હતો. ત્યારથી, શમી મોટાભાગે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં જોવા મળે છે. આવી સ્થિતિમાં તેને આ વર્ષે T20 વર્લ્ડ કપમાંથી બહાર કરવામાં આવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *