75 જેટલા ધમાકેદાર દિવસો બાદ હવે થઈ રોકી ભાઈ ની વિદાય, જાણો KGF 2 ની ટોટલ કેટલી થઈ કમાણી

0

75 જેટલા ધમાકેદાર દિવસો બાદ હવે થઈ રોકી ભાઈ ની વિદાય, જાણો KGF 2 ની ટોટલ કેટલી થઈ કમાણી,એન્ટરટેઈનમેન્ટ ડેસ્ક, અમર ઉજાલાદ્વારા પ્રકાશિત:મેઘા ​​ચૌધરીઅપડેટ કરેલ બુધ, 29 જૂન 2022 11:01 AM IST. સાઉથના સુપરસ્ટાર યશની ફિલ્મ ‘KGF ચેપ્ટર 2’એ બોક્સ ઓફિસ પર રેકોર્ડ બ્રેક કમાણી કરીને ખળભળાટ મચાવી દીધો છે.

આ ફિલ્મ રિલીઝ થયા બાદ દરરોજ નવા રેકોર્ડ બનાવી રહી છે. 14 એપ્રિલે રિલીઝ થયેલી આ ફિલ્મે 1000 કરોડનો આંકડો પાર કરી લીધો છે. તે જ સમયે, હવે ફિલ્મ રિલીઝ થયાના 75 દિવસ પછી, વિશ્વભરના તમામ થિયેટરોમાં બહાર આવી ગઈ છે. તો આવો જાણીએ ‘KGF ચેપ્ટર 2’ એ અત્યાર સુધીમાં કેટલા રેકોર્ડ બનાવ્યા છે અને 75 દિવસમાં કેટલા કરોડની કમાણી કરી છે.

‘KGF’ એ હિન્દી સંસ્કરણમાં 50 કરોડ રૂપિયાનું આજીવન કલેક્શન કર્યું હતું. તે જ સમયે, ‘KGF ચેપ્ટર 2’ એ શરૂઆતના દિવસે 53 કરોડની કમાણી કરી હતી, જે હિન્દી સંસ્કરણમાં અત્યાર સુધીનું સૌથી વધુ કલેક્શન હતું. અગાઉ ‘વોર’એ 50 કરોડ અને ‘ઠગ્સ ઓફ હિન્દોસ્તાન’એ 48 કરોડનું કલેક્શન કર્યું હતું.

કન્નડ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ફિલ્મ બની ગઈ છે. ‘KGF ચેપ્ટર 2’ એ કન્નડ ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં આવનારી 12 સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ફિલ્મોના કલેક્શન કરતાં વધુ કમાણી કરી છે. આજ સુધી કન્નડ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં કોઈ પણ ફિલ્મે KGF 2નો એક ચતુર્થાંશ બિઝનેસ કર્યો નથી.

‘KGF ચેપ્ટર 2’ એ ઓપનિંગ વીકએન્ડમાં જ ‘બાહુબલી 2’ના 552 કરોડના ગ્લોબલ કલેક્શનને માત આપી. ‘KGF 2’ રૂ. 552 કરોડના બિઝનેસ સાથે અત્યાર સુધીની સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ફિલ્મ બની છે. ‘KGF 2’નું કલેક્શન ચાર દિવસના વિસ્તૃત સપ્તાહમાં હતું, જ્યારે ‘બાહુબલી 2’ એ ત્રણ દિવસમાં આટલી કમાણી કરી હતી.

‘KGF 2’ એ રિલીઝ થયા પછી બોક્સ ઓફિસ પર કબજો જમાવ્યો હતો. ફિલ્મને ‘જર્સી’ અને ‘રનવે 34’ના ખરાબ પ્રદર્શનનો પણ ફાયદો થયો અને તેનું કલેક્શન સતત વધતું રહ્યું. આ ફિલ્મે તેના હિન્દી વર્ઝનમાં 353 કરોડ રૂપિયાનું કલેક્શન કર્યું હતું.

આ રીતે, ‘KGF ચેપ્ટર 2’ કોરોના મહામારી પછી સૌથી વધુ કલેક્શન કરનારી ફિલ્મ બની છે. તેણે ‘દંગલ’ અને ‘બાહુબલી 2’ના કલેક્શનને પણ પાછળ છોડી દીધું હતું.’KGF ચેપ્ટર 2’ 1000 કરોડના ક્લબમાં પ્રવેશ્યા બાદ ચોથી સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ભારતીય ફિલ્મ બની ગઈ છે.

1115 કરોડ સાથે ‘RRR’, 1180 કરોડ સાથે ‘બાહુબલીઃ ધ કન્ક્લુઝન’ અને 2024 કરોડ સાથે ‘દંગલ’ ‘KGF 2’ કરતાં આગળ છે. આ સાથે ફિલ્મે પ્રાદેશિક સિનેમામાં પણ ઘણા રેકોર્ડ બનાવ્યા છે. તે ઓડિશામાં 10 કરોડની કમાણી કરનાર પ્રથમ ફિલ્મ બની છે. આ સાથે તેણે કેરળમાં સૌથી ઝડપી 50 કરોડની કમાણી કરી લીધી છે.

છે, આ ફિલ્મે બોક્સ ઓફિસ પર રેકોર્ડ તોડ કમાણી કરી છે. આ ફિલ્મે હિન્દી બેલ્ટમાં સૌથી વધુ 435.23 કરોડની કમાણી કરી છે. તે પછી કર્ણાટકમાં કુલ 154.65 કરોડ, તેલુગુ 114.9 કરોડ, તમિલ 105.03 કરોડ અને મલયાલમ 49.74 કરોડ છે. તે જ સમયે, સમગ્ર ભારતમાં ફિલ્મનું નેટ કલેક્શન 859.55 કરોડ રૂપિયા થઈ ગયું છે. આ ફિલ્મે વર્લ્ડવાઈડ કલેક્શનમાં 1207 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed