ક્રિકેટ જગત માથે તૂટ્યો દુઃખનો પહાડ, દિગગજ ક્રિકેટરે સન્યાસ લેવાના સંકેતથી સૌ કોઈ હેરાન… જુઓ અહીં

0

ક્રિકેટ જગત માથે તૂટ્યો દુઃખનો પહાડ, દિગગજ ક્રિકેટરે સન્યાસ લેવાના સંકેતથી સૌ કોઈ હેરાન… જુઓ અહીં,ઈંગ્લેન્ડના વિશ્વવિજેતા કેપ્ટન ઓયન મોર્ગન ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટથી જલ્દી સંન્યાસ લઈ શકે છે. ઈંગ્લેન્ડની ટીમ હાલ પોતાની ધરતી પર ટીમ ઈન્ડિયાને હોસ્ટ કરી રહી છે.

ઈંગ્લેન્ડનો વિશ્વ વિજેતા કેપ્ટન ઓયન મોર્ગન ટૂંક સમયમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લઈ શકે છે. ઈંગ્લેન્ડની ટીમ હાલમાં પોતાની ધરતી પર ટીમ ઈન્ડિયાનું નેતૃત્વ કરી રહી છે. ઈંગ્લેન્ડે ભારત સામે એકમાત્ર ટેસ્ટ મેચ સિવાય ત્રણ વનડે અને ત્રણ ટી-20 મેચોની સીરિઝ રમવાની છે.

મોર્ગનની નિવૃત્તિની સ્થિતિમાં જોસ બટલર ઈંગ્લેન્ડનો નવો કેપ્ટન બની શકે છે.મોર્ગન ઈંગ્લેન્ડની ટેસ્ટ ટીમનો ભાગ નથી. તે માત્ર ODI અને T20 ક્રિકેટ જ રમે છે. મોર્ગન છેલ્લા બે વર્ષથી ખરાબ ફોર્મ સામે ઝઝૂમી રહ્યો છે. નેધરલેન્ડ સામેની તાજેતરની શ્રેણીમાં પણ તે બે વખત ખાતું ખોલવામાં નિષ્ફળ રહ્યો હતો.

આ વર્ષે ઈંગ્લેન્ડની ટીમમાં જોરદાર ફેરબદલ કરવામાં આવ્યો છે. રૂટની જગ્યાએ બેન સ્ટોક્સને ટેસ્ટ ટીમનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે. રાજસ્થાન રોયલ્સના વિસ્ફોટક બેટ્સમેન જોસ બટલર કેપ્ટનશિપની રેસમાં સૌથી આગળ છે. 2019 ODI વર્લ્ડ કપમાં ઈંગ્લેન્ડને વિજેતા બનાવનાર મોર્ગન છેલ્લા કેટલાક સમયથી ખરાબ ફોર્મ સામે ઝઝૂમી રહ્યો છે.

ગયા વર્ષે આઈપીએલની હરાજીમાં પણ તેને લેવામાં આવ્યો ન હતો. ODI-T20નો વિસ્ફોટક ખેલાડી મોર્ગન છેલ્લી 28 આંતરરાષ્ટ્રીય ઇનિંગ્સમાં માત્ર બે અડધી સદી ફટકારવામાં સફળ રહ્યો છે.ઑયોન મોર્ગને નેધરલેન્ડ શ્રેણી પહેલા નિવૃત્તિનો સંકેત આપ્યો હતો.

તેણે કહ્યું હતું કે, “જો મને લાગશે કે હું સારૂ પર્ફોર્મન્સ નથી આપી રહ્યો અતવા તો ટીમમાં યોગદાન નથી કરી રહ્યો તો હું મારી ઈનિંગ પુરી કરી દઈશ.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed