સ્પોર્ટ્સ

5 એવા હિટ ખેલાડીઓ જે વિદેશ માં જન્મ્યા અને ભારતનો ઝંડો લહેરાવ્યો… નામ જાણીને ગર્વ કરશો

5 એવા હિટ ખેલાડીઓ જે વિદેશ માં જન્મ્યા અને ભારતનો ઝંડો લહેરાવ્યો… નામ જાણીને ગર્વ કરશો,એક-ડોમિનેંટ નેશન બને છે, ભારતમાં પેદા થતા ક્રિકેટરોને બીજા દેશો માટે પૂછવું જોઈને અમારી વાત છે. ફિલહાલ, હાશિમ અમલ અને ગુરિન્દર સંધૂ જેવા કેટલાક લોકપ્રિય ઉદાહરણ છે.

હાલાંકી જેવી પણ સામે આવી છે, ભારત માટે બહાર ઊભું કરનાર ખેલાડી માટે દેશ માટે ઉદાહરણરૂપ છે.તો આજે અમે તમને પાંચ લોકપ્રિય ક્રિકેટરો વિશે જણાવે છે જે વિદેશમાં પેદા થાય છે પરંતુ ઇન્ટરનેશનલ લેવલ પર ભારત માટે રમે છે.

a) રોબિન સિંહ- ત્રિનિદાદ અને ટોબેગો

રોબિન સિંહ આ લિસ્ટમાં એક લોકપ્રિય ક્રિકેટર છે. વાસ્તવમાં, દેશ માટે તે નબ્બેના દાયકાના અંતમાં મધ્યમાં તેજ ગતિના શ્રેષ્ઠ ઓલરાઉંડરોમાં એક જ છે.વર્તમાનમાં તે એક કોચની ભૂમિકા નિભા છે. આ ભૂમિકા તેમના ઘણા સફળ કાર્યકાળમાં છે.રોબીન સિંહના વનડે કરીયરની વાત કહે છે કે તેઓ 136 બોલે છે અને 25.95 ની સરેરાશ સાથે 2336 રણ બનાવે છે. આ દરમિયાન તેમના બળ્લેથી એક વ્યક્તિ અને 9 અર્ધશતક જોવા મળે છે.

b) સલિમ દુરાની-અફગાનસ્તાન

સલીમ દૂર એક લોકપ્રિય ક્રિકેટરોમાંથી એક છે જે વિદેશોમાં પેદા થાય છે પરંતુ ભારત માટે રમત છે.અફગાનસ્તાન કે ટેસ્ટમાં ઓફિશિયલ ડેબ્યુ તો પહેલા જ સલીમ સામે આવી. વોઓ અફગાનસ્તાન ટેસ્ટમાં ડેબ્યુ કરવા માટે પહેલા જ ટેસ્ટ ક્રિકેટ રમતમાં ભલે તે ટીમ ઇન્ડિયા માટે હો.સલીમ ને ખરેખર ભારત માટે કેટલું સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેમણે 29 પડકાર ફેંકે અને બોલે અને બોલ બંને તરફથી સારું પ્રદર્શન કર્યું.

c) ખોખાન સેન- બાંગલાદેશ

તેણી ટીમ ઈન્ડિયાના પહેલા વિકેટકીપરોમાં એક છે જે સતત રણ બનાવે છે.જો કે, થોડીક કટોકટી પછીથી કે ફોર્મમાં ઘટાડો આતી ચાલી. અંતમાં તેઓ મારામેન્ટને બહારનો રસ્તો બતાવે છે, ફરી પણ, ડોમેસ્ટિક સરમાં સારા પ્રદર્શન ચાલુ રાખો.દાવે હાથે આ વિકેટકીપર બલ્લેબાજ દ્વારા ભારતને 14 ટેસ્ટ કોને રિપ્રેજેન્ટ અને 165 રણ બનાવ્યા છે. તેમણે તેમની ફર્સ્ટ ક્લાસ કરીઅરની વાત કહી તો તેઓ 82 મેચ રમતા અને 23.24 ની સરેરાશથી 2580 રણ બનાવે છે.

d) લાલ સિંહ- મલેશિયા

લાલ સિંહ પણ આ લિસ્ટમાં તમારું નામ દાખલ કરવાને સફળ થયું છે. ક્રિકેટનો જન્મ સ્થાન મલેશિયા છે. તે એક માત્ર ટેસ્ટર ક્રિકેટર છે જે આજે સુધી મલેશિયામાં પેદા થાય છે.લાલ સિંહ પણ એક નૉન -ટ્રેસ્ટવાળા દેશમાં પેદા થતા ક્રિકેટરોમાં એક ટેસ્ટ ક્રિકેટ ટેસ્ટ છે.તેઓ જે ભારત માટે એક માત્ર પરીક્ષણ જવાબ આપે છે 44 રણ તમારા એકાઉન્ટમાં તમને ફાયદો થાય છે. તેઓ 32 ફર્સ્ટ ક્લાસ કહે છે અને 24.95 ની સરેરાશથી 1123 રણ બનાવે છે.

e) ગુલાબરાય રામચંદ- પાકિસ્તાન

ગુલાબરાય રામચંદ ભારતીય ક્રિકેટ ઇતિહાસના એક મહત્વપૂર્ણ ખેલાડી છે. કરની માં જન્મે આ ઓલરાઉન્ડર ને ભારત માટે 33 ટેસ્ટ રમતા.તે ક્રિકેટમાં બૉમ્બે અને રાજસ્થાન માટે પણ રમત. વિકિપીડિયાના અનુસાર, તે એક કમાર્શિયલ બ્રાન્ડને સપોર્ટ કરવાવાળા પહેલા ખેલાડીઓમાંથી એક છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *