સ્પોર્ટ્સ

ક્રિકેટ માં 15 વર્ષ પુરા કરતા જ રોહિત શર્મા એ આપ્યું એવું બયાન, સાંભળીને આંખો ભીની થઈ જશે

ક્રિકેટ માં 15 વર્ષ પુરા કરતા જ રોહિત શર્મા એ આપ્યું એવું બયાન, સાંભળીને આંખો ભીની થઈ જશે,રોહિત શર્મા તેની વિસ્ફોટક બેટિંગ માટે પ્રખ્યાત છે. તેણે ODI ક્રિકેટમાં ત્રણ બેવડી સદી ફટકારી છે. રોહિતે પોતાના બેટથી આખી દુનિયામાં ડંકો વગાડ્યો છે. એક સમયે રોહિત શર્માને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ આજે તે ત્રણેય ફોર્મેટમાં ભારતનો કેપ્ટન છે.

આજે રોહિત શર્માએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પોતાના 15 વર્ષ પૂર્ણ કર્યા છે. આ અંગે તેમણે ખૂબ જ ભાવુક નિવેદન આપ્યું છે. રોહિત શર્માએ 23 જૂન 2007ના રોજ આયર્લેન્ડ સામે ભારત માટે ડેબ્યૂ કર્યું હતું. પોતાના ડેબ્યુ પછી રોહિત શર્માએ ક્યારેય પાછળ વળીને જોયું નથી. બોલરો તેના નામથી ડરે છે.

રોહિત શર્માએ ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં પોતાના 15 વર્ષ પૂરા કરતાની સાથે જ ટ્વિટર પર એક ઈમોશનલ પોસ્ટ લખી છે. તેણે લખ્યું છે કે બધાને નમસ્કાર, આજે હું ભારત માટે ડેબ્યૂ કરીને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 15 વર્ષ પૂરા કરી રહ્યો છું. આ એક એવી સફર રહી છે જેને હું આખી જીંદગી સંભાળીશ. રોહિત શર્માએ આગળ લખ્યું કે હું આ પ્રવાસનો હિસ્સો બનેલા તમામ લોકોનો આભાર માનું છું.

આજે હું જે ખેલાડી છું તે બનવામાં મને મદદ કરનારનો વિશેષ આભાર. ટીમ માટેના તમામ પ્રેમ અને સમર્થન માટે તમામ ચાહકો, ક્રિકેટ પ્રેમીઓ અને ટીકાકારોનો આભાર. રોહિત શર્માના નામે ODI ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ સ્કોર છે. તેણે શ્રીલંકા સામે 264 રન બનાવ્યા હતા.

તે જ સમયે, તે ODI ક્રિકેટમાં ત્રણ બેવડી સદી ફટકારનાર એકમાત્ર ખેલાડી છે. તેણે T20 ક્રિકેટમાં ચાર સદી ફટકારી છે. રોહિત શર્મા હાલમાં ઈંગ્લેન્ડ પ્રવાસ પર ભારતીય ટીમનું નેતૃત્વ કરી રહ્યો છે. રોહિત શર્મા ત્રણેય ફોર્મેટમાં ભારત માટે મહત્વની કડી બની ગયો છે. તેણે 45 ટેસ્ટ મેચમાં 8 સદીની મદદથી 3137 રન બનાવ્યા છે.

તે જ સમયે, 230 વનડેમાં 9283 રન બનાવ્યા છે, જેમાં 29 સદી સામેલ છે. T20 ક્રિકેટમાં તેણે પોતાના બેટથી 3313 રન બનાવ્યા છે.ક્રિકેટ માં 15 વર્ષ પુરા કરતા જ રોહિત શર્મા એ આપ્યું એવું બયાન, સાંભળીને આંખો ભીની થઈ જશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *