સ્પોર્ટ્સ

T20 વર્લ્ડકપ માં આ દિગગજ ને નહિ મળે જગ્યા, આ ક્રિકેટરે કર્યો દાવો… જાણીને આંખો ફાટી જશે

T20 વર્લ્ડકપ માં આ દિગગજ ને નહિ મળે જગ્યા, આ ક્રિકેટરે કર્યો દાવો… જાણીને આંખો ફાટી જશે,T20 વર્લ્ડ કપમાં હવે થોડો જ સમય બાકી છે. ટી-20 વર્લ્ડ કપની મેચ આ વર્ષે 16 ઓક્ટોબરથી ઓસ્ટ્રેલિયાની ધરતી પર રમાશે. ભારતનો કોઈ ઝડપી બોલર ટી-20 વર્લ્ડ કપમાં સ્થાન મેળવી શકશે નહીં. આ બોલર પાસે ન તો કોઈ ગતિ છે અને ન તો તે પોતાની બોલિંગથી વિરોધી ટીમના બેટ્સમેનોમાં ડર પેદા કરી શકે છે.

ભારતના ઝડપી બોલર ભુવનેશ્વર કુમાર આ વર્ષે T20 વર્લ્ડ કપ માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મેળવી શકશે નહીં, એવું માને છે ભૂતપૂર્વ ભારતીય ઝડપી બોલર આશિષ નેહરાએ. આશિષ નેહરાએ ક્રિકબઝ સાથેની વાતચીતમાં કહ્યું, ‘મર્યાદિત ઓવરોની ટીમમાં ભુવનેશ્વર કુમારનું સ્થાન નિશ્ચિત નથી.’

આશિષ નેહરાએ કહ્યું, ‘ટી-20 વર્લ્ડ કપમાં માત્ર ચાર ફાસ્ટ બોલરને તક મળશે અને પાંચમો ફાસ્ટ બોલર હાર્દિક પંડ્યા હશે. આવી સ્થિતિમાં ભુવનેશ્વર કુમારની ટી-20 વર્લ્ડ કપની ટીમમાં જગ્યા નહીં હોય. હાલમાં ટીમ ઈન્ડિયામાં એવા ઘણા ફાસ્ટ બોલર છે, જેઓ ભુવનેશ્વર કુમાર કરતા ઘણા નાના છે અને ફિટનેસના મામલે ભુવનેશ્વર કુમાર કરતા પણ વધુ ચપળ છે.

ભુવનેશ્વર કુમારે તાજેતરમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની T20 શ્રેણીની ચાર મેચમાં 14.16ની એવરેજ અને 10.4ની સ્ટ્રાઈક રેટથી 6 વિકેટ લીધી હતી. જો કે, આશિષ નેહરાને હજુ પણ લાગે છે કે ભુવનેશ્વર કુમારની ટીમ T20 વર્લ્ડ કપ 2022 માટે ભારતમાં નહીં આવે.ભુવનેશ્વર કુમાર હવે ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં જગ્યા બનાવવાને લાયક નથી.

ભુવનેશ્વર કુમારે ભારત માટે ત્રણેય ફોર્મેટ રમ્યા છે. ભુવનેશ્વર કુમારે ભારત માટે 21 ટેસ્ટ મેચમાં 63 વિકેટ, 121 વનડેમાં 141 વિકેટ અને 62 ટી20 મેચમાં 64 વિકેટ ઝડપી છે.ભુવનેશ્વર કુમારે હવે ગતિ ગુમાવી દીધી છે, તેની પાસે શરૂઆતમાં ચોકસાઈ હતી, જ્યાં તે બોલને સ્વિંગ કરતો હતો અને વિકેટ લેતો હતો.

હવે કદાચ ઉમરાન મલિકને જોવાનો સમય આવી ગયો છે. 2019 વર્લ્ડ કપથી, ભુવનેશ્વર કુમારની કારકિર્દી ઇજાઓને કારણે પાછી પાટા પર આવી નથી. આઈપીએલ 2020 ની મધ્યમાં હિપની ઈજાને કારણે તેને ખસી જવું પડ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *