આ છે ભારતની સૌથી મોટી લકઝરીયસ ટ્રેન, મળે છે એટલી સુવિધાઓ તમે વિચારી પણ ન શકો

0

આ છે ભારતની સૌથી મોટી લકઝરીયસ ટ્રેન, મળે છે એટલી સુવિધાઓ તમે વિચારી પણ ન શકો,ભારતીય રેલ્વે એ વિશ્વનું ચોથું સૌથી મોટું રેલ નેટવર્ક છે. અહીં એકથી એક લક્ઝરી ટ્રેનો દોડે છે. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે દેશમાં ઘણી એવી ટ્રેનો છે જેનું ભાડું લાખોમાં છે.

આજે અમે તમને આવી જ પાંચ લક્ઝરી ટ્રેનો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. આ સાથે આ ટ્રેનોની હાઈ-ફાઈ રોયલ સુવિધાઓ, ભાડું અને તેનો રૂટ પણ જણાવવામાં આવશે. જો તમે રાજા-મહારાજાઓની શૈલીમાં ટ્રેનમાં મુસાફરી કરવા માંગતા હો, તો તમે આ ટ્રેનોમાં ફરી શકો છો.આ લિસ્ટમાં ‘મહારાજા એક્સપ્રેસ’ ટ્રેન નંબર વન પર આવે છે.

આ ટ્રેનને ભારતની સૌથી લક્ઝરી અને મોંઘી ટ્રેન માનવામાં આવે છે. જેમ તેનું નામ છે, તેમ આ ટ્રેનની મુસાફરી પણ છે. આ ટ્રેનમાં એક મોટો ડાઇનિંગ રૂમ, બાર, લાઉન્જ અને એલસીડી ટીવી ઉપલબ્ધ છે. આ સાથે ટ્રેનમાં ઇન્ટરનેટ સુવિધા પણ ઉપલબ્ધ છે અને લક્ઝરી બાથરૂમ પણ છે.

આ ટ્રેન તેના મુસાફરોને રાજધાની દિલ્હીથી આગ્રા, વારાણસી, જયપુર, રણથંભોર, જયપુર અને મુંબઈ લઈ જાય છે. રેલવેની વેબસાઈટ અનુસાર, તેની ડીલક્સ કેબિનનું ભાડું 4 દિવસ અને 3 રાત માટે $3,850 (લગભગ 2 લાખ 80 હજાર રૂપિયા) છે.પેલેસ ઓન વ્હીલ્સ વિશ્વની સૌથી લક્ઝરી ટ્રેનોમાંની એક છે.

પેલેસ ઓન વ્હીલ્સ દેશની રાજધાની દિલ્હીથી આગ્રા, ભરતપુર, જોધપુર, જેસલમેર, ઉદયપુર, ચિત્તોડગઢ, સવાઈ માધોપુર અને જયપુર સુધી પ્રવાસ કરે છે. આ ટ્રેનનું ભાડું 3,63,300 રૂપિયાથી શરૂ થાય છે.રોયલ રાજસ્થાન ઓન વ્હીલ્સ એ ભારતીય રેલ્વે દ્વારા ચલાવવામાં આવતી લક્ઝરી ટ્રેન છે.

આ ટ્રેન રાજસ્થાન ટુરીઝમ અને ભારતીય રેલ્વે દ્વારા ચલાવવામાં આવે છે. આ ફાઇવ સ્ટાર હોટલ જેવી સુવિધાઓથી સજ્જ આ ટ્રેન ભવ્ય ભવ્યતાનો અહેસાસ કરાવે છે. આ ટ્રેન પ્રવાસીઓને રાજસ્થાન થઈને 7 દિવસ અને 8 રાતની મુસાફરી પર લઈ જાય છે. આ રોયલ ટ્રેન નવી દિલ્હીથી તેની મુસાફરી શરૂ કરે છે અને રાજસ્થાનના પ્રવાસન સ્થળો જોધપુર, ચિત્તોડગઢ, ઉદયપુર, રણથંભોર અને જયપુર તેમજ મધ્યપ્રદેશના ખજુરાહો અને ઉત્તર પ્રદેશના આગ્રા તેમજ વારાણસી સુધી જાય છે.

તેમાં સ્ટોર, સલૂન, લાઉન્જ બાર, એલસીડી ટીવી, એસી, બેડરૂમ, જીમ, સ્પા અને બાર પણ છે. આ ટ્રેનનું ભાડું રૂ.થી શરૂ થાય છે.આ યાદીમાં ડેક્કન ઓડિસીનું નામ પણ સામેલ છે. તે વિશ્વની સૌથી લક્ઝરી ટ્રેનોમાંની એક છે. ભારતીય રેલવે દ્વારા ચલાવવામાં આવતી આ ટ્રેન મહારાષ્ટ્ર, રાજસ્થાન અને ગુજરાતના દર્શન કરાવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ ટ્રેનનો રંગ વાદળી છે અને તેમાં 5-સ્ટાર હોટેલ, બે રેસ્ટોરન્ટ, કમ્પ્યુટર, ઈન્ટરનેટ બાર અને બિઝનેસ સેન્ટર સાથે 21 લક્ઝરી કોચ છે.

આ ટ્રેનની ડીલક્સ કેબિનની કિંમત $5,810 છે, જ્યારે પ્રેસિડેન્શિયલ સ્યુટ બુકની કિંમત $12,579 છે.સુવર્ણ રથ ટ્રેન ભારતીય રેલ્વે અને કર્ણાટક સરકાર દ્વારા સંયુક્ત રીતે ચલાવવામાં આવે છે. આ ટ્રેન દક્ષિણ ભારતમાં કર્ણાટક, કેરળ, તમિલનાડુ, પુડુચેરી અને ગોવાના દર્શન કરાવે છે. આ ટ્રેનને 2013માં વર્લ્ડ ટ્રાવેલ એવોર્ડ્સ દ્વારા “એશિયાની અગ્રણી લક્ઝરી ટ્રેન”નું બિરુદ આપવામાં આવ્યું છે. આ ટ્રેનમાં 7 રાત માટેનું ભાડું 1,82,000 રૂપિયા પ્રતિ વ્યક્તિથી શરૂ થાય છે. એનાયત કરવામાં આવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed