લગાન ના 21 વર્ષ પુરા થતા ટિમ ની થઈ ફરીથી મુલાકાત, એમાંય અમુક ને તો ઓળખવા પણ છે મુશ્કેલ

0

આમિર ખાનની ફિલ્મ ‘લગાન’ એક એવી ફિલ્મ છે જેને સમગ્ર ભારતમાં જ નહીં પરંતુ સાત સમંદર પાર પણ પસંદ કરવામાં આવી હતી. જે ફિલ્મ માટે આમિરે પહેલા ઇનકાર કર્યો હતો, તે ફિલ્મ આજે તેના દિલની એટલી નજીક છે કે 21 વર્ષ પછી પણ આખી ટીમ સાથેનો સહયોગ જળવાઈ રહ્યો છે. ફિલ્મના 21 વર્ષ પૂર્ણ થવા પર ફિલ્મમાં કામ કરતા કલાકારો મળ્યા હતા અને શૂટિંગના દિવસોને યાદ કરીને કવિતાનું પઠન કર્યું હતું.

ઘણી ફિલ્મો આવે છે અને જાય છે, પરંતુ કેટલીક ફિલ્મો એવી હોય છે જે હંમેશા માટે યાદ રહી જાય છે. માત્ર ફિલ્મ જ નહીં, ફિલ્મ બનાવતી વખતે આખી ટીમ સાથે એક ખાસ પ્રકારનું બોન્ડિંગ હોય છે, જે વર્ષો સુધી સાથે રહે છે. આવું જ કંઈક આશુતોષ ગોવારીકરની ફિલ્મ ‘લગાન’નું છે. આ ફિલ્મના નિર્માણ સાથે જોડાયેલી ઘણી બધી વાર્તાઓ છે કે પછી તે કલાકાર હોય કે ‘લગાન’ સાથે જોડાયેલી ટેકનિકલ ટીમ, દરેક વ્યક્તિના દિલ અને દિમાગમાં આજે પણ તાજી છે.

ફિલ્મ ‘લગાન’માં આમિર ખાને ભુવન નામના યુવકની ભૂમિકા ભજવી હતી, જ્યારે ગ્રેસી સિંહે ગૌરી નામની યુવતીની ભૂમિકા ભજવી હતી. આ મુખ્ય કલાકારો સિવાય પણ ઘણા એવા પાત્રો હતા જે લોકો આજે પણ યાદ કરે છે. પોલ બ્લેકથોર્ન, રશેલ શેલી, સુહાસિની મુલયે, પ્રદીપ રાવત, કુલભૂષણ ખેરબંદા, રઘુવીર યાદવ, યશપાલ શર્મા, અખિલેન્દ્ર મિશ્રા, રાજેશ વિવેક, રાજ ઝુત્સી, દયા શંકર પાંડે, રાજેન્દ્ર ગુપ્તા, શ્રી વલ્લભ વ્યાસ, અમીન હાજી, આદિત્ય ખાન, અખિલેશ ખાન. , એ.કે.હંગલ જેવા પાત્રો હતા જેણે ફિલ્મને રસપ્રદ બનાવી હતી..

રઘુવીર યાદવ ‘લગાન’ ટીમના રિયુનિયનમાં ન આવી શક્યા અને રાજેશ વિવેક અને શ્રી વલ્લભ વ્યાસ હવે આ દુનિયામાં નથી. તેને યાદ કરીને ટીમના લોકોએ ભુલાઈ ગયેલી તમામ યાદોને એક સાથે લાવીને ફરી એકવાર તાજી કરી. આ મીટિંગની તસવીરો અખિલેન્દ્ર મિશ્રાએ સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરી છે.

‘લગાન’ બનાવવાની વાર્તા પણ પોતાનામાં ઐતિહાસિક છે. 15 જૂન 2001ના રોજ રિલીઝ થયેલી ફિલ્મને લગતી તમામ વાર્તાઓ સાંભળવામાં અને વર્ણવવામાં આવી છે. ગયા વર્ષે, રોગચાળાને કારણે, ફિલ્મ ‘લગાન’ના 20 વર્ષ પૂર્ણ થવા પર ટીમે વર્ચ્યુઅલ મીટિંગ કરી હતી. 21મા વર્ષે મળ્યા અને ઉજવણી કરી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed