32 વર્ષ ના આ ખેલાડી ના કરિયર પર લાગી ગયા તાળા, હવે ક્યારેય નહીં દેખાય રમતો… જુઓ અહીં

0

32 વર્ષ ના આ ખેલાડી ના કરિયર પર લાગી ગયા તાળા, હવે ક્યારેય નહીં દેખાય રમતો… જુઓ અહીં,ટીમ ઈન્ડિયાનો એક એવો ખેલાડી છે, જેનું કરિયર લગભગ સમાપ્ત થઈ ગયું છે. ટીમ ઈન્ડિયામાંથી કાર્ડ કપાયા બાદ હવે આ ખેલાડીની આઈપીએલ કરિયર પણ ખતમ થઈ રહી છે.

ઘણી તકો મળ્યા બાદ પણ આ ખેલાડી પોતાની ભૂતકાળની ભૂલોમાંથી બોધપાઠ નથી લઈ રહ્યો. પહેલા પસંદગીકારોએ ખરાબ પ્રદર્શનને કારણે આ ખેલાડીને ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાંથી બહાર કરી દીધો હતો અને હવે આ ખેલાડીની આઈપીએલ કારકિર્દી લગભગ સમાપ્ત થઈ ગઈ છે.ટીમ ઈન્ડિયાનો ખેલાડી મનીષ પાંડે લાંબા સમયથી ખૂબ જ ખરાબ ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે.

તેને ઘણી વખત ચાન્સ આપવામાં આવ્યો છે, પરંતુ તે દરેક વખતે ફ્લોપ સાબિત થયો છે. પસંદગીકારોએ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાંથી મનીષ પાંડેનું સરનામું પહેલેથી જ કાપી નાખ્યું છે અને હવે તેને IPLમાંથી પણ કાયમી રજા મળી શકે છે. IPL 2022 માટે મનીષ પાંડેને 4.6 કરોડ રૂપિયામાં ખરીદીને લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સે મોટી ભૂલ કરી છે.

મનીષ પાંડેને પોતાની ટીમમાં સામેલ કરવો લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સ માટે મોટું જોખમ સાબિત થયું છે. લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સની ટીમ મનીષ પાંડેની કિંમત પર વધુ સારા ખેલાડીઓ ખરીદી શકી હોત, પરંતુ તેણે મોટી ભૂલ કરી. આ વખતે મનીષ પાંડેને આઈપીએલ 2022 મેગા ઓક્શનમાં સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદે નકારી કાઢ્યો હતો, કારણ કે છેલ્લી સિઝનમાં મનીષ પાંડેએ તેના નામ પ્રમાણે પ્રદર્શન કર્યું ન હતું.

તેના પ્રદર્શનમાં સતત ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો.મનીષ પાંડે SRH માટે બહુ સારું પ્રદર્શન કરી શક્યો ન હતો. તેણે એક પણ મેચ વિનિંગ ઇનિંગ્સ રમી ન હતી. છેલ્લી કેટલીક સીઝનમાં તે રન માટે સંઘર્ષ કરતો જોવા મળ્યો હતો.

તેના ખરાબ પ્રદર્શનને ધ્યાનમાં રાખીને, SRHએ તેને જાળવી રાખ્યો ન હતો. મનીષ પાંડેએ ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 39 T20 ઈન્ટરનેશનલ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 44.31ની એવરેજ અને 126.15ની સ્ટ્રાઈક રેટથી 709 રન બનાવ્યા છે.

મનીષ પાંડે ક્યારેય સાતત્યપૂર્ણ નથી રહ્યો અને આ જ કારણ છે કે તે ટીમ ઈન્ડિયામાં આવતો-જતો રહ્યો. હવે મને નથી લાગતું કે તે ક્યારેય પાછો આવી શકશે.આ ખેલાડીને એક સમયે ટીમ ઈન્ડિયાનું ભવિષ્ય માનવામાં આવતું હતું, પરંતુ તેનું બેટ મોટે ભાગે શાંત રહેતું હતું. મનીષ પાંડેએ ટીમ ઈન્ડિયા માટે શાનદાર ડેબ્યૂ કર્યું હતું.

તેણે વર્ષ 2015માં ઝિમ્બાબ્વે સામે 86 બોલમાં 71 રન બનાવ્યા હતા. આ પછી, બીજા જ વર્ષે, તેણે સિડનીમાં 81 બોલમાં 104 રન બનાવ્યા અને ટીમની જીત સુનિશ્ચિત કરી. પરંતુ તે પછી તે ટીમ ઈન્ડિયાની અંદર અને બહાર જતો રહ્યો.

ઈજાએ તેની પાસેથી ઘણી મોટી તકો પણ છીનવી લીધી. તે શાનદાર શરૂઆતને મોટી કારકિર્દીમાં બદલી શક્યો નહોતો.મનીષ પાંડેએ તેની IPL કારકિર્દીની શરૂઆત રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરથી કરી હતી.

2009માં, તે IPLમાં સદી ફટકારનાર પ્રથમ ભારતીય બેટ્સમેન બન્યો હતો. તેણે ડેક્કન ચાર્જર્સ હૈદરાબાદ સામે માત્ર 73 બોલમાં અણનમ 114 રન બનાવ્યા હતા. આ દરમિયાન તેના બેટમાં 10 ચોગ્ગા અને ચાર છગ્ગા હતા. અનિલ કુંબલે ત્યારે RCBના કેપ્ટન હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed