જો દક્ષિણ આફ્રિકા સામે ની સિરીઝ માં ફેલ થશે આ ખેલાડી તો પણ ટીમ ઇન્ડિયા માં જગ્યા મળશે – જુઓ અહી

0

જો દક્ષિણ આફ્રિકા સામે ની સિરીઝ માં ફેલ થશે આ ખેલાડી તો પણ ટીમ ઇન્ડિયા માં જગ્યા મળશે – જુઓ અહી,ભારત અને દક્ષિણ આફ્રિકા વચ્ચે 9 જૂનથી ટી-20 સિરીઝ શરૂ થઈ રહી છે. આ શ્રેણીમાં ઘણા ખેલાડીઓ સારું પ્રદર્શન કરીને ભારતીય ટીમમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરવા ઈચ્છે છે.

વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા જેવા વરિષ્ઠ ખેલાડીઓ આ શ્રેણીનો ભાગ નથી. આવી સ્થિતિમાં યુવા ખેલાડીઓને તક આપવામાં આવી છે અને તમામ ખેલાડીઓ T20 વર્લ્ડ કપ માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા બનાવવાનો પ્રયાસ કરશે, પરંતુ આ ટીમમાં કેટલાક એવા ખેલાડીઓ છે જેઓ ભારતીય ટીમમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી ચૂક્યા છે.

સાઉથ આફ્રિકા સામે ફ્લોપ હોવા છતાં ત્રણ ખેલાડીઓ ટીમમાં રહેવાની ખાતરી છે.રાહુલ હાલમાં ભારતીય ટીમનો વાઈસ કેપ્ટન છે અને ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાવિ કેપ્ટન બનવાની રેસમાં સૌથી આગળ છે.

દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ટી-20 શ્રેણીમાં રોહિતની ગેરહાજરીમાં પણ રાહુલ ટીમનું સુકાન સંભાળશે. તેણે 2021 T20 વર્લ્ડ કપમાં પણ ભારતીય ટીમ માટે ઇનિંગ્સની શરૂઆત કરી હતી.

શરૂઆતની મેચોમાં તેનું પ્રદર્શન વધારે રહ્યું ન હતું, પરંતુ બાદમાં રાહુલ લયમાં પાછો ફર્યો હતો. આમ છતાં તેણે સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. IPLની વર્તમાન સિઝનમાં પણ રાહુલે ઘણો સ્કોર કર્યો છે અને તે T20 વર્લ્ડ કપ રમવા માટે તૈયાર છે. રિષભ પંતે ત્રણેય ફોર્મેટમાં ભારતીય ટીમમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી લીધું છે.

હાલમાં, તે ભારતના પસંદગીના ખેલાડીઓમાં સામેલ છે, જેઓ ત્રણેય ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાના નિયમિત સભ્ય છે. પંતે આ આઈપીએલમાં બહુ સારૂ પ્રદર્શન કર્યું નથી પરંતુ તેના જેવો ખેલાડી કોઈપણ ફોર્મમાં આવીને મેચ પોતાના દમ પર ફેરવી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં પસંદગીકારો કોઈપણ ભોગે પંતને ટીમમાં રાખવા ઈચ્છશે.

જો તે દક્ષિણ આફ્રિકા સામે નિષ્ફળ જાય તો પણ તેને વધુ તક મળવાની ખાતરી છે. T20 વર્લ્ડ કપ બાદ હાર્દિક પંડ્યા પ્રથમ વખત ભારતીય ટીમમાં પરત ફર્યો છે. તેણે આ સિઝનની આઈપીએલમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. બેટથી અજાયબીઓ કરવા ઉપરાંત તેણે બોલિંગ અને કેપ્ટનશીપમાં પણ પોતાનું કૌશલ્ય બતાવ્યું. હવે હાર્દિકનું પ્રદર્શન નબળું રહેશે તો પણ તેને એક કરતા વધુ તક મળવાની ખાતરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed