ભારત સ્પોર્ટ્સ

સહેવાગ ની મોટી ભવિષ્યવાણી, આવનારા સમયમાં ક્રેકેટની દુનિયામાં રાજ કરશે ભારતનો આ ખેલાડી…

ભારતના ભૂતપૂર્વ ઓપનિંગ બેટ્સમેન વીરેન્દ્ર સેહવાગે દાવો કર્યો હતો કે જો વિકેટકીપર-બેટ્સમેન ઋષભ પંત 100 ટેસ્ટ રમશે તો તેનું નામ હંમેશા માટે ઈતિહાસના પુસ્તકોમાં લખાઈ જશે.

વિરેન્દ્ર સેહવાગઃ ભારતના ભૂતપૂર્વ ઓપનિંગ બેટ્સમેન વીરેન્દ્ર સેહવાગે દાવો કર્યો હતો કે જો વિકેટકીપર-બેટ્સમેન ઋષભ પંત 100 ટેસ્ટ રમશે તો તેનું નામ હંમેશા માટે ઈતિહાસના પુસ્તકોમાં લખાઈ જશે.

પંત ટી20 ક્રિકેટમાં પોતાના કારનામાને કારણે ચર્ચામાં આવ્યો હતો. પરંતુ તાજેતરમાં તેણે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે, તેણે 30 મેચોમાં 40.85ની એવરેજથી 1920 રન બનાવ્યા છે, જેમાં ચાર સદી અને નવ અડધી સદીનો સમાવેશ થાય છે.

માર્ચમાં શ્રીલંકા સામેની બે મેચની હોમ સિરીઝમાં, 24 વર્ષીય પંતે 120.12ના સ્ટ્રાઇક રેટથી 185 રન બનાવ્યા હતા, જેમાં બેંગલુરુમાં પિંક-બોલ ટેસ્ટમાં 28 બોલમાં અર્ધશતકનો સમાવેશ થાય છે, જે ભારતીય દ્વારા સૌથી ઝડપી હતી. બીજા દિવસે બેટ્સમેન.

તે અડધી સદી છે. સેહવાગે કહ્યું, ‘જો તે 100થી વધુ ટેસ્ટ રમશે તો તેનું નામ ઇતિહાસના પુસ્તકોમાં કાયમ માટે નોંધાઈ જશે. માત્ર 11 ભારતીય ક્રિકેટરોએ આ સિદ્ધિ હાંસલ કરી છે અને દરેકને તે 11 નામ યાદ છે.

સેહવાગ પોતે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ વિસ્ફોટક ખેલાડીઓમાંનો એક હતો, તેણે 49.34ની સરેરાશથી 82.23ના આશ્ચર્યજનક સ્ટ્રાઈક રેટથી 8586 રન બનાવ્યા હતા. તેણે વનડેમાં 35.05ની એવરેજ અને 104.33ની સ્ટ્રાઈક રેટથી 8273 રન બનાવ્યા છે.

તે આશ્ચર્યજનક નથી કે સેહવાગને હજુ પણ લાગે છે કે T20 ફોર્મેટ વધુ લોકપ્રિય અને આકર્ષક બનતું હોવા છતાં ટેસ્ટ ક્રિકેટ ભવિષ્યમાં રમતનું વધુ સારું ફોર્મેટ બની રહેશે.

સેહવાગે કહ્યું, ‘મારા મતે ટેસ્ટ ક્રિકેટ એ ખેલાડી માટે શ્રેષ્ઠ ક્રિકેટ છે. વિરાટ કોહલી ટેસ્ટ રમવાનો આટલો આગ્રહ કેમ રાખે છે? તે જાણે છે કે જો તે 100-150 અથવા તો 200 ટેસ્ટ રમશે તો તે રેકોર્ડ બુકમાં અમર થઈ જશે.

સેહવાગને પ્રથમ બોલ પર બાઉન્ડ્રી ફટકારવાના તેના વિચાર માટે પણ યાદ કરવામાં આવે છે, જે તેણે 2011 વર્લ્ડ કપ વિજેતા અભિયાન દરમિયાન પાંચ વખત કર્યું હતું.

જ્યારે આ વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે સેહવાગે ટિપ્પણી કરી, “સચિન તેંડુલકર સહિત ઘણા લોકોએ મને કહ્યું કે મેં પ્રથમ બોલને ફટકારવાની યોજના બનાવી હતી. પણ મેં આવું ક્યારેય કર્યું નથી. હું પહેલો બોલ એ વિચારીને મારતો હતો કે તે વોર્મ-અપ હશે કે ખરાબ બોલ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *