હાર્દિક નું રાજનીતિ માં કમબેક: કોંગ્રેસ છોડ્યા બાદ આ પાર્ટીમાં જોડવાના આપ્યા મોટા સંકેત…. જાણીને ચોંકી જશો

0

હાર્દિક પટેલે 18 મેના રોજ કોંગ્રેસમાંથી પાર્ટીના કાર્યકારી પ્રમુખ તેમજ પક્ષના પ્રાથમિક સભ્ય પદેથી રાજીનામું આપ્યું હતું. કોંગ્રેસ ત્યારથી પટેલ કોંગ્રેસ પર સતત પ્રહારો કરી રહ્યા છે.

પાટીદાર અનામત આંદોલન સમિતિ (PASS) ના કન્વીનર અને કોંગ્રેસના પૂર્વ કાર્યકારી અધ્યક્ષ હાર્દિક પટેલ 30 મે અથવા 31 મેના રોજ ગાંધીનગરમાં ભાજપમાં જોડાઈ શકે છે. તેમણે શુક્રવારે અમદાવાદમાં આ અંગે સંકેત આપ્યા હતા અને ચૂંટણી લડવાના સંકેત પણ આપ્યા હતા.

પટેલે સંકેત આપ્યો છે કે તેઓ ભાજપમાં જોડાઈ રહ્યા છે અને પાર્ટી નક્કી કરશે કે તેઓ કઈ બેઠક પરથી વિધાનસભાની ચૂંટણી લડશે. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે તેઓ સોમનાથ મંદિરથી સ્ટેચ્યુ ઓફ યુનિટી સુધીની એકતા યાત્રાનું નેતૃત્વ કરશે.

હાર્દિક પટેલને ભાજપમાં જોડાવા માટે બે વિકલ્પ આપવામાં આવ્યા હતા. તેઓ નવી દિલ્હીમાં રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષની હાજરીમાં અથવા ગુજરાત ભાજપના પ્રભારી ભૂપેન્દ્ર યાદવની હાજરીમાં અથવા બી.એલ. ગાંધીનગરમાં સંતોષની હાજરીમાં પાર્ટીમાં જોડાઈ શક્યા હોત.

તેણે બીજો વિકલ્પ પસંદ કર્યો. સૂત્રોએ જણાવ્યું કે હાર્દિક અને ભાજપ આ દિવસે એક મોટી સભાને સંબોધવાનું આયોજન કરી રહ્યા છે.કોંગ્રેસમાંથી રાજીનામું આપ્યું હતું.

હાર્દિક પટેલે 18 મેના રોજ કોંગ્રેસમાંથી પાર્ટીના કાર્યકારી પ્રમુખ તેમજ પક્ષના પ્રાથમિક સભ્ય પદેથી રાજીનામું આપ્યું હતું. ત્યારથી એવી અટકળો ચાલી રહી હતી કે તેઓ ભાજપમાં જોડાશે.

એક દિવસ પછી એક પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં તેણે મીડિયાને કહ્યું કે તે શુક્રવારે પોતાનો નિર્ણય જાહેર કરશે. જે દિવસથી હાર્દિકે કોંગ્રેસમાંથી રાજીનામું આપ્યું છે ત્યારથી તે પાર્ટી પર પ્રહારો કરી રહ્યો છે.

તેમણે કહ્યું છે કે પાર્ટી પાટીદાર વિરોધી અને ગુજરાત વિરોધી છે. તેમણે કહ્યું કે પાર્ટીના રાષ્ટ્રીય નેતાઓના કાર્યો પણ ગુજરાત વિરોધી છે. હાર્દિક પટેલ ખાસ કરીને ગુજરાત કોંગ્રેસના પ્રભારી રઘુ શર્મા અને જીપીસીસીના પૂર્વ પ્રમુખ ભરતસિંહ સોલંકીને નિશાન બનાવી રહ્યો છે. તેમણે કહ્યું કે આ નેતાઓ લોકોની ભાવનાઓનું સન્માન નથી કરી રહ્યા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed