આ બોલરે ફેંક્યો એવો ખતરનાક સવિંગ બોલ આખું ક્રિકેટ જગત ને હલાવી દીધું…જુઓ વિડીયો

0

પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ ફાસ્ટ બોલર વસીમ અકરમને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં ‘સ્વિંગનો સુલતાન’ કહેવામાં આવે છે. કારણ કે તેની બોલિંગ દરમિયાન તેણે ઘણા એવા બોલ ફેંક્યા હતા જેના પર બેટ્સમેન શોટ રમવામાં અસમર્થ હતો.

ખાસ કરીને અકરમનો બોલ બંને બાજુ સ્વિંગ થતો હતો. તેનો સ્વિંગ બોલ રમવો હંમેશા બેટ્સમેનો માટે મુશ્કેલ રહ્યો છે. આ જ કારણ હતું કે વિશ્વ ક્રિકેટ અકરમને ‘સ્વિંગનો સુલતાન’ (વસીમ અકરમ – ધ કિંગ ઓફ સ્વિંગ) કહે છે.

પરંતુ હવે સોશિયલ મીડિયા પર એક વીડિયો વાયરલ થયો છે જેમાં ક્લબ ક્રિકેટ રમતા એક બોલરે એવો બોલ ફેંક્યો છે જેને જોઈને ક્રિકેટ પંડિતો પણ ચોંકી ગયા છે.

વાસ્તવમાં, ક્લબ ક્રિકેટમાં મિલ્ડનહોલ તરફથી રમતા જે. હેન્ડીએ એવો સ્વિગ બોલ બેટ્સમેને ફેંક્યો, જેને જોઈને બધા આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. સોશિયલ મીડિયા પર તેના દ્વારા ફેંકવામાં આવેલા આ બોલને જોઈને ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટરોથી લઈને વર્તમાન ક્રિકેટરો પણ પ્રતિક્રિયા આપી રહ્યા છે.

તમને જણાવી દઈએ કે બોલર જે. હેન્ડીનો આ બોલ એટલો શાનદાર છે કે તમે તેને જોઈને વિશ્વાસ પણ નહીં કરો. એવું બન્યું કે બોલરે પોતાનો બોલ ઓફ-સ્ટમ્પની લાઇનની બહાર ફેંકી દીધો.

પરંતુ બોલ હવામાં ઉડીને પીચ પર અથડાયો અને તે પછી અચાનક એક એંગલ બનાવીને સીધો સ્ટમ્પમાં ઘુસી ગયો. બેટ્સમેન, ઓફ-સ્ટમ્પની બહારના બોલને ધ્યાનમાં રાખીને, બોલ છોડવા માટે તેનું બેટ ઊંચુ કરે છે, પરંતુ આંખના પલકારામાં, બોલ સ્ટમ્પમાં પ્રવેશી જાય છે. બેટ્સમેન પોતાનું બેટ ઊંચકીને તેના સ્ટમ્પને જોતો જ રહે છે.

પૂર્વ વિકેટકીપર સબા કરીમે કહ્યું કે બીસીસીઆઈએ ઈરફાન પઠાણને આ મોટી જવાબદારી સોંપવી જોઈએ.આ ચોંકાવનારો બોલ જોઈને ઈંગ્લેન્ડની મહિલા ક્રિકેટર ડેનિયલ વ્યાટ પ્રતિક્રિયા આપ્યા વિના રહી શકતી નથી. Wyatt ટ્વિટ કરતી વખતે ઇમોજી શેર કરે છે. સોશિયલ મીડિયા પર આ બોલના ખૂબ વખાણ થઈ રહ્યા છે.

ક્લબ ક્રિકેટર જે. હેન્ડીના આ શાનદાર સ્વિંગ બોલને જોઈને બધાને ફરી એકવાર વસીમ અકરમની યાદ આવી ગઈ. અકરને તેના આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 900 થી વધુ વિકેટ લઈને ખળભળાટ મચાવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed