ભારત

વિશ્વ ની સૌથી મોંઘીદાટ કાર, 67 વર્ષ પહેલાં બન્યા તા ખાલી 2 જ મોડલ- જાણો કોણ છે આના બે માલિક

લક્ઝરી કાર કોને પસંદ નથી? જો આવા લક્ઝરી વાહનોની વાત કરીએ તો આપણા મગજમાં મર્સિડીઝ બેન્ઝનું નામ સૌથી પહેલા આવે છે. હાલમાં જ જર્મનીની આ કાર કંપનીની એક કારની હરાજી કરવામાં આવી છે.

લક્ઝરી વાહનો કોને આકર્ષિત નથી કરતા. જો આવા લક્ઝરી વાહનોની વાત કરીએ તો આપણા મગજમાં મર્સિડીઝ બેન્ઝનું નામ સૌથી પહેલા આવે છે. હાલમાં જ જર્મનીની આ કાર કંપનીની એક કારની હરાજી કરવામાં આવી છે.

આ પછી, Mercedes-Benz 300 SLR વિશ્વમાં હરાજી થનારી સૌથી મોંઘી કાર બની ગઈ છે. મર્સિડીઝ બેન્ઝ 300 SLR, વર્ષ 1955 મોડલની સ્પોર્ટ્સ કાર, ખાનગી હરાજીમાં આશરે રૂ. 1100 કરોડ ($ 143 મિલિયન) માં હરાજી કરવામાં આવી છે.

રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આ કાર અમેરિકન બિઝનેસમેન ડેવિડ મેકનીલે ખરીદી છે. મર્સિડીઝે 1955માં 300 SLRનું ઉત્પાદન કર્યું હતું. કંપનીએ Mercedes-Benz 300 SLRના બે મોડલ બનાવ્યા. ત્યારથી મર્સિડીઝ બેન્ઝ કારની દેખરેખ કરી રહી છે.

Mercedes-Benz 300 SLR તેના દેખાવ અને પ્રદર્શનને કારણે વિશ્વની સૌથી પ્રખ્યાત અને મોંઘી ક્લાસિક કાર છે. આ એક રેસિંગ કાર છે. જેનો લુક શાનદાર છે. તેમાં 3.0-લિટર એન્જિન છે. આ કારની ટોપ સ્પીડ 180 KM/H છે. 1956માં બનેલી આ સૌથી મોંઘી મર્સિડીઝ-બેન્ઝ 300 SLRને લોકો પ્રેમથી ‘મોના લિસા ઑફ કાર’ પણ કહે છે.

કંપનીએ હરાજી ગુપ્ત રાખી હતી અને માત્ર 10 લોકોને જ બોલાવવામાં આવ્યા હતા જેઓ ઓટોમોબાઈલ ક્ષેત્ર સાથે સંકળાયેલા હતા. જર્મનીના સ્ટુટગાર્ટમાં મર્સિડીઝ બેન્ઝ મ્યુઝિયમમાં તેની હરાજી કરવામાં આવી હતી. આ હરાજીએ Ferrari 250 GTOનો હરાજી રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો છે, જે રૂ. 542 કરોડ ($70 મિલિયન)માં વેચવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *