ભારત

પાણી ની બાર કાઢતા જ આ માછલીના બદલાઈ જાય છે રંગ રૂપ- જુઓ વાયરલ વિડીયો

હાલમાં જ ઈન્ટરનેટ પર એક વીડિયો વાયરલ થયો છે, જેમાં માછલી પાણીમાંથી બહાર આવતાની સાથે જ પારદર્શક બની જાય છે. આ માછલીની ખાસ વાત એ છે કે તે પોતાનો રંગ બદલી નાખે છે, જેને જોઈને નેટીઝન્સ પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે.

જ્યારે તે પાણીમાંથી બહાર આવે છે, ત્યારે માછલી પાણી જેવી, એટલે કે સંપૂર્ણપણે રંગહીન બની જાય છે, જાણે તે કાચની માછલી હોય.પાણીમાંથી બહાર કાઢતા જ પારદર્શક બની જાય છે આ દુર્લભ માછલી, વીડિયો જોઈને લોકો પોતાની આંખો પર વિશ્વાસ કરી શકતા નથી.

આવી દુર્લભ માછલી ક્યારેય જોઈ નથી, પાણીમાંથી બહાર આવતા જ પારદર્શક બની જાય છે.સમુદ્રની દુનિયા વિચિત્ર જીવોથી ભરેલી છે, જે હંમેશા સામેથી જોવાની મજા આવે છે. કેટલાક દરિયાઈ જીવોનો સ્વભાવ એવો હોય છે કે તમે તેમને જોઈને આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો.

હાલમાં જ એક વીડિયો વાયરલ થયો છે, જેમાં એક માછલી પાણીમાંથી બહાર આવતાની સાથે જ પારદર્શક બની જાય છે અને તેનો રંગ બદલી નાખે છે, જેને જોઈને નેટીઝન્સ પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે.

પાણીમાંથી બહાર આવ્યા પછી માછલી પાણી જેવી એટલે કે સંપૂર્ણપણે રંગહીન બની જાય છે, જાણે તે કાચની માછલી હોય.વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે ટબમાં રાખવામાં આવેલા પાણીમાં એક માછલી તરી રહી છે, જેનો રંગ સંપૂર્ણપણે કાળો છે.

એક વ્યક્તિ આ માછલીને પોતાના હાથમાં ઊંચકીને પાણીમાંથી બહાર કાઢે છે, તો જે થાય છે તે જોઈને તમારી આંખો પર વિશ્વાસ નહીં થાય. પાણીમાંથી બહાર આવતાની સાથે જ માછલી એકદમ પારદર્શક બની ગઈ, જાણે કાચની બનેલી હોય.

માછલી એટલી પારદર્શક લાગે છે કે તેને હાથમાં પકડેલી વ્યક્તિની આંગળીઓ પણ જોઈ શકાય છે. આ પછી, જેમ જ આ વ્યક્તિ માછલીને ફરીથી પાણીમાં છોડે છે, તે પહેલાની જેમ રંગ બદલે છે અને કાળી દેખાવા લાગે છે.

આ વીડિયોને ટ્વિટર પર 2 મિલિયન લોકોએ જોયો છે. વીડિયો જોઈને લોકો તેના પર વિશ્વાસ નથી કરી શકતા અને આશ્ચર્ય વ્યક્ત કરી રહ્યા છે. Cranchiidae કુટુંબમાં કાચના સ્ક્વિડની લગભગ 60 પ્રજાતિઓનો સમાવેશ થાય છે, જેને કોકાટુ સ્ક્વિડ, ક્રેન્કચીડ, ક્રંચ સ્ક્વિડ અથવા બાથિસ્કાફોઇડ સ્ક્વિડ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *