પોતાની જુવાની સાચવવા માટે આ શખ્સ 6 વર્ષથી પી રહ્યો છે બાટલીમાં ભરેલી આ વસ્તુ, જાણશો તો વિશ્વાસ નહિ કરી શકો

0

એક વ્યક્તિ દાવો કરે છે કે તેણે પેશાબ પીને તેની ઉંમર બંધ કરી દીધી છે. આ વ્યક્તિનો દાવો છે કે તે દરરોજ તેનું પેશાબ પીવે છે અને તેના કારણે તે તેની ઉંમર કરતા 10 વર્ષ નાનો દેખાય છે. આ વ્યક્તિનું નામ હેરી મટાદીન છે અને તે 2016થી તેનું પેશાબ પી રહ્યો છે.

હેરી, 34, જે હેમ્પશાયર, ઈંગ્લેન્ડમાં રહે છે, દાવો કરે છે કે વિચિત્ર પ્રથાએ તેને ડિપ્રેશનમાંથી મુક્ત કર્યો અને તેનું જીવન 10 વર્ષ ઓછું કર્યું. હેરી અન્ય લોકોને પણ એવું કરવાની સલાહ આપે છે.

હેરી મટાડિન દરરોજ લગભગ 200 મિલી પેશાબ લે છે. આટલું જ નહીં, હેરીના રોજિંદા પીણામાં હંમેશા એક મહિના સુધી પેશાબનો સમાવેશ થાય છે. તેઓ દાવો કરે છે કે તેમનો પેશાબ ‘સુપર ક્લિન’ છે અને તેનો સ્વાદ પણ ખરાબ નથી.

તેણે એ પણ ખુલાસો કર્યો કે તે માત્ર પોતાનું યુરીન જ પીતો નથી, પરંતુ મોઈશ્ચરાઈઝર તરીકે તેના ચહેરાની મસાજ પણ કરે છે. હેરીના કહેવા પ્રમાણે, ‘યુરીન’એ તેને તેની ઉંમર કરતા ઘણો નાનો બનાવી દીધો છે.

યુકેના ડૉક્ટર જેફ ફોસ્ટર કહે છે કે તમારું પોતાનું પેશાબ પીવું ‘ખૂબ જ ખરાબ’ છે. તેનાથી તમારા શરીરમાં ડીહાઈડ્રેશન વધી શકે છે અને બેક્ટેરિયા પણ વધી શકે છે. તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે પેશાબ એ ‘નકામા ઉત્પાદન’ છે, જેમાં ‘લગભગ 90% પાણી’ તેમજ ‘એમોનિયા, ક્ષાર, બેક્ટેરિયા અને અન્ય કચરાના ઉત્પાદનો’નો સમાવેશ થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed