સ્પોર્ટ્સ

જુનિયર મલિંગા નો IPL માં ધાસુ અવતાર, પહેલા જ બોલ પર ઉડાડી દીધું સ્ટમ્પ, ધોનીએ પણ કર્યા વખાણ….જુઓ વિડીયો

કોઈપણ ખેલાડી માટે આનાથી મોટી વાત શું હશે કે તે ડેબ્યૂ કરવા માટે આવ્યો અને પહેલા જ બોલ પર તોફાની બેટ્સમેનની વિકેટ ઉડાવી દીધી. ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને ગુજરાત ટાઇટન્સ વચ્ચે રમાયેલી IPL 2022ની 62મી મેચમાં 19 વર્ષીય જુનિયર મલિંગાએ પોતાનું સ્વપ્ન સાકાર કરીને દર્શકોને ચોંકાવી દીધા હતા. શ્રીલંકાના ફાસ્ટ બોલર મેથેસા પથિરાના, જે જુનિયર મલિંગા તરીકે વધુ જાણીતા છે, તેણે CSK માટે ડેબ્યૂ કર્યું.

મતિષાને આઠમી ઓવરમાં બોલિંગ આપવામાં આવી હતી. આ 19 વર્ષીય બોલરે દોડીને આવીને મલિંગા સ્ટાઈલમાં બોલ ફેંક્યો હતો. મથિશાએ ચોક્કસ લાઇન અને લેન્થ પર એવો તોફાની બોલ ફેંક્યો કે ગુજરાત ટાઇટન્સના બેટ્સમેનને રિકવર થવાની તક મળી નહીં. બોલ સીધો તેના પગમાં ગયો અને તેને વાગ્યો. આ પછી મથિશાએ જોરદાર અપીલ કરી અને અમ્પાયરે વિલંબ કર્યા વિના આંગળી ઉંચી કરી.

ગિલે તરત જ રિવ્યુ લીધો, પરંતુ તે સ્પષ્ટ દેખાતું હતું કે બોલ જમણી લાઇન પરના લેગ-સ્ટમ્પને અથડાતો હતો. મથિશાની શાનદાર બોલિંગના કારણે ગુજરાત ટાઇટન્સના ઓપનર ગિલને 18 રન પર પેવેલિયન પરત ફરવું પડ્યું હતું.

ઉત્સાહી મથિશાએ જીટીના કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાને પોતાનો આગામી શિકાર બનાવ્યો. 14મી ઓવરના પહેલા બોલે શિવમ દુબેના હાથે કેચ આઉટ થઈને પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. મતિષાએ 3.1 ઓવરમાં 24 રન આપીને 2 વિકેટ લીધી હતી. પહેલી જ મેચમાં શ્રીલંકાના આ બોલરે હેડલાઈન્સ બનાવી હતી.

મેચની વાત કરીએ તો, CSKએ તેની 12મી મેચમાં ગુજરાત ટાઇટન્સને 7 વિકેટે હરાવ્યું હતું. CSKના બેટ્સમેનો વધુ પ્રદર્શન કરી શક્યા ન હતા અને મોટો સ્કોર કરવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા. CSKએ 20 ઓવરમાં 133 રન બનાવ્યા હતા, જેને GTના બેટ્સમેનોએ 19.1 ઓવરમાં 7 વિકેટ હાથમાં પાર કરી લીધા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *