હાર્દિક પંડ્યા નો ટીમના ખેલાડીઓ પ્રત્યેનો વ્યવહાર જોઈને શમી એ ખુલ્લેઆમ કહી દીધું આવું…

0

IPL 2022 ની વર્તમાન સિઝન હાર્દિક પંડ્યાની આગેવાની હેઠળની ગુજરાત ટાઇટન્સ માટે ખૂબ જ શાનદાર રહી છે, જે આ વર્ષે ડેબ્યૂ કરી રહ્યો છે. ટાઇટન્સ IPL 2022 માટે ક્વોલિફાય થનારી પ્રથમ ટીમ બની છે. આ સિઝનમાં અત્યાર સુધી રમાયેલી 12 મેચોમાંથી ગુજરાતની ફ્રેન્ચાઈઝીએ 9 મેચ જીતી છે અને પોઈન્ટ ટેબલમાં ટોચ પર છે. પરંતુ, આ દરમિયાન ગુજરાતના અનુભવી ફાસ્ટ બોલર મોહમ્મદ શમીએ કેપ્ટન હાર્દિકને એક મોટું સૂચન આપ્યું છે.

“તે (હાર્દિક) કેપ્ટન બન્યા પછી ખૂબ જ ધીરજવાન બન્યો છે. તેની પ્રતિક્રિયા પહેલા જેવી આક્રમક નથી. મેં તેને મેદાન પર પોતાની ભાવનાઓ પર નિયંત્રણ રાખવાની સલાહ આપી છે. કારણ કે આખી દુનિયા આ ક્રિકેટને જુએ છે. સુકાની તરીકે સમજદાર હોવું, સંજોગોને સમજવું ખૂબ જ જરૂરી છે અને તેણે આ ભૂમિકા સારી રીતે નિભાવી છે.

મોહમ્મદ શમીના કરિયરની વાત કરીએ તો તે લાંબા સમયથી ટીમ ઈન્ડિયા માટે રમી રહ્યો છે. અત્યાર સુધી તે મહેન્દ્ર સિંહ ધોની, વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા સહિતના ઘણા દિગ્ગજ કેપ્ટનો હેઠળ ભારતીય ટીમ માટે રમ્યો છે અને તે સારી રીતે જાણે છે કે દરેક કેપ્ટનની પોતાની આગવી અભિગમ હોય છે. આ વિશે વાત કરતાં તેણે કહ્યું કે,

“દરેક કેપ્ટનનો સ્વભાવ અલગ હોય છે. માહીનો ભાઈ (ધોની) શાંત હતો. વિરાટ આક્રમક હતો. રોહિત મેચની સ્થિતિ અનુસાર આગળ વધે છે. તેથી હાર્દિકની માનસિકતા સમજવી મુશ્કેલ કામ નથી. હાર્દિકે ટીમને એકજૂથ રાખી છે. મેં એક ખેલાડીની સરખામણીમાં કેપ્ટન તરીકે તેનામાં ઘણા ફેરફારો જોયા છે.”

તમને જણાવી દઈએ કે ગુજરાત ટાઇટન્સ માટે હાર્દિક પંડ્યાને ટીમની કપ્તાની સોંપવી એ એક મોટો નિર્ણય હતો. પરંતુ, તે સારી રીતે જાણતો હતો કે ફ્રેન્ચાઇઝી અને મેનેજમેન્ટનો વિશ્વાસ કેવી રીતે જીતવો. અંતે, તેણે માત્ર એક કેપ્ટન તરીકે જ નહીં પરંતુ ઓલરાઉન્ડર તરીકે પણ પોતાની જાતને સાબિત કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed