સ્પોર્ટ્સ

સુનીલ ગાવસ્કરે રોહિતને એક ધડાકે આપી દીધી સલાહ, કહ્યું વર્લ્ડકપ જીતવો હોઈ તો આ ખેલાડીને ટિમ માં આપો જગ્યા

IPL 2022નો રોમાંચ અત્યારે ચરમસીમા પર છે. આ લીગમાં દુનિયાભરના ખેલાડીઓ પોતાનો દબદબો ફેલાવી રહ્યા છે. આ સમયે પસંદગીકારોની નજર પણ IPL પર ટકેલી હશે કારણ કે આ લીગ પછી તરત જ ટીમ ઈન્ડિયાએ દક્ષિણ આફ્રિકા સામે 5 મેચની T20 શ્રેણી રમવાની છે. આ સાથે જ આગામી T20 વર્લ્ડ કપ માટે ભારતીય ટીમની પસંદગી કરવાની છે.

આ દરમિયાન ટીમ ઈન્ડિયાના દિગ્ગજ બેટ્સમેન સુનીલ ગાવસ્કરે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ગાવસ્કરે એક એવા ખેલાડીનું નામ આપ્યું છે જેને તેઓ આગામી વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયામાં જોવા માંગે છે. રમ્યો વર્લ્ડ કપ આ ખેલાડીઓના સુનીલ ગાવસ્કર ઈચ્છે છે કે અનુભવી વિકેટ-કીપર બેટ્સમેન દિનેશ કાર્તિક આગામી T20 વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયામાં રમતા જોવા મળે.

કાર્તિકે IPL 2022માં RCB તરફથી રમતી વખતે શ્રેષ્ઠ રીતે ફિનિશરની ભૂમિકા ભજવી છે. એક ન્યૂઝ ચેનલ સાથે વાત કરતાં ગાવસ્કરે કહ્યું, ‘મેં ગયા વર્ષે ઇંગ્લેન્ડમાં ICC વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં દિનેશ કાર્તિક સાથે કોમેન્ટ્રી કરી હતી. હું તે સમયથી જાણું છું કે તે 2021 અને 2022 T20 વર્લ્ડ કપમાં રમવા માટે કેટલી મહેનત કરી રહ્યો છે.

જોકે ગત વખતે તેને T20 વર્લ્ડ કપમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું ન હતું. પરંતુ આઈપીએલ સીઝન 15માં તેણે જે રીતે પ્રદર્શન કર્યું છે તે મુજબ જો હું પસંદગીકાર હોત, તો હું તેને ટી20 વર્લ્ડ કપ માટે ટીમમાં ચોક્કસપણે પસંદ કરીશ. ગાવસ્કરે કહ્યું કે આપણે કાર્તિકની પસંદગી માટે તેની ઉંમર વિશે વિચારવું જોઈએ નહીં. તેણે આગળ કહ્યું, ‘કોઈએ તેની ઉંમર વિશે વિચારવું જોઈએ નહીં.

આવી ગરમીમાં પણ તે પ્રથમ 20 ઓવર માટે વિકેટકીપિંગ કરે છે અને પછી બેટિંગ કરે છે. તેને તેના વર્તમાન ફોર્મના આધારે ટીમમાં સ્થાન મળવું જોઈએ. કેએલ રાહુલ પણ શાનદાર ફોર્મમાં છે. જ્યારે ઋષભ પંતના ફોર્મમાં થોડી મુશ્કેલી જોવા મળી રહી છે. પરંતુ તેઓ ચૂંટાશે તે નિશ્ચિત છે. આવી સ્થિતિમાં કાર્તિકને બેકઅપ તરીકે જગ્યા આપવી પડશે.

દિનેશ કાર્તિક IPL 2022માં ખૂબ જ સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે. દિનેશ કાર્તિકે આ સિઝનમાં 12 મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 274 રન બનાવ્યા છે, જેમાં તેણે એક ફિફ્ટી ફટકારી છે. કાર્તિકે ટીમને મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાંથી બહાર કાઢી છે. કાર્તિક IPL 2022ના સૌથી ઘાતક ફિનિશર તરીકે ઉભરી આવ્યો છે. આ ખેલાડીએ IPL પહેલા ખુલાસો કર્યો હતો કે તે ઇચ્છે છે કે તેની ટીમ 9 વર્ષ પછી ICC ટ્રોફી જીતે. કાર્તિકનું આ સપનું પણ આ વર્ષે પૂરું થઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *