વાયરલ

એક સાથે પ્રેગનેટ થઈ ગઈ હોસ્પિટલ ની 11 નર્સ, સામે આવ્યું એવું કારણ.. જાણીને હચમચી જશો

હોસ્પિટલના 11 મેડિકલ પ્રોફેશનલ્સ એક સાથે ગર્ભવતી થઈ. આમાંથી બેની ડિલિવરી તારીખ પણ સમાન છે. આ તમામ નર્સો જુલાઈથી નવેમ્બર વચ્ચે બાળકોને જન્મ આપશે. આ સાથે જ પ્રેગ્નન્સીને લઈને પણ એવા જોક્સ ચાલી રહ્યા છે કે હોસ્પિટલના પાણીમાં કંઈક મળી આવ્યું છે.

મામલો અમેરિકાના મિસૌરી રાજ્યનો છે. અહીં લિબર્ટી હોસ્પિટલ છે. હોસ્પિટલની 10 નર્સ અને 1 ડોક્ટર એકસાથે ગર્ભવતી થઈ. આ વર્ષે દરેક વ્યક્તિ બાળકને જન્મ આપશે. જો તમને આ જાણીને નવાઈ લાગે છે તો તમને જણાવી દઈએ કે આ કોઈ પ્લાનિંગ હેઠળ કરવામાં આવ્યું નથી. તે એક સંયોગ છે કે 11 તબીબી કર્મચારીઓ એક જ સમયે ગર્ભવતી થઈ. તેનાથી પણ મોટો સંયોગ એ છે કે તમામ સ્ટાફ પ્રસૂતિ, શ્રમ અને ડિલિવરી વિભાગમાં કામ કરે છે.

લેબર અને ડિલિવરી નર્સ કેટી બેસ્ટજેનને 20 જુલાઈના રોજ ડિલિવરી થવાની છે. તે જ સમયે, ઑબ્સ્ટેટ્રિક્સ ફ્લોર નર્સ થેરેસી બાયરામની ડિલિવરી નવેમ્બરના અંતમાં થશે. વર્ષ 2019 માં, મુખ્ય મેડિકલ સેન્ટરના લેબર અને ડિલિવરી યુનિટની 9 નર્સો એક સાથે ગર્ભવતી બની હતી. તેમની નિયત તારીખો એપ્રિલ અને જુલાઈ વચ્ચે હતી.

ગુડ મોર્નિંગ અમેરિકા સાથેની વાતચીતમાં 29 વર્ષની હેન્ના મિલરે કહ્યું- અહીં એવી ઘણી નર્સો છે જે કહે છે કે તેઓ આ હોસ્પિટલનું પાણી નહીં પીવે. એક રાત્રે એક નર્સ તેની બોટલ લઈને આવી હતી અને તે પછી હું તેની મજાક ઉડાવી રહ્યો હતો. બીજા બાળકની ડિલિવરી માટે રાહ જોઈ રહેલા ડૉ. અન્ના ગોર્મને કહ્યું- મને લાગે છે કે તે ખૂબ જ અનોખું છે કારણ કે દરેક એક જ યુનિટમાંથી છે.

કેટલાક માને છે કે એક સાથે ઘણી બધી સ્ત્રીઓની ગર્ભાવસ્થા ખૂબ મદદરૂપ છે. આ એટલા માટે છે કારણ કે તે તરત જ ટીપ્સ અને સલાહ માટે તેના સાથીદારનો સંપર્ક કરે છે. બર્ન્સ નામની સગર્ભા નર્સે કહ્યું – એકસાથે, ગર્ભાવસ્થાએ મને ઘણી મદદ કરી છે અને હું ખૂબ આરામદાયક અનુભવું છું.

29 વર્ષીય લેબર અને ડિલિવરી નર્સ એલેક્સે કહ્યું – તે ખરેખર એક અદ્ભુત અનુભવ છે. એવું લાગે છે કે આપણું બંધન જીવનભરનું છે. એકબીજાને ટેકો આપવો અને ગર્ભાવસ્થાના તબક્કામાંથી એક સાથે પસાર થવું એ અત્યાર સુધીનો શ્રેષ્ઠ અનુભવ રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *