ધાર્મિક

ધર્મ ભલે ને અલગ હોય પણ લોહી તો લાલ જ છે ને, અયોધ્યાના રામમંદિર ના નિર્માણ માટે એક મુસ્લિમેં આપ્યું આટલું મોટું દાન… જાણીને માથું ઝુકી જશે

ધર્મ ભલે ને અલગ હોય પણ લોહી તો લાલ જ છે ને, અયોધ્યાના રામમંદિર ના નિર્માણ માટે એક મુસ્લિમેં આપ્યું આટલું મોટું દાન… ગઝનીના મુસ્લિમ પરિવાર અયોધ્યામાં રામ મંદિરના નિર્માણ માટે મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથને તેમની 90 લાખની અંગત સંપત્તિ સોંપવાની જાહેરાત કરવા જઈ રહ્યો છે. જેથી કરીને દેશ-વિદેશના મુસ્લિમ સમાજમાં સંદેશ જાય કે મુસ્લિમો અયોધ્યા અને ભગવાને પ્રેમ કરે છે.

શહેરના ખાલાપરના રહેવાસી ડૉ. મોહમ્મદ સમર ગઝનીએ શુક્રવારે જાહેરાત કરી હતી કે તેઓ અયોધ્યામાં રામ મંદિરના નિર્માણ માટે રાજ્યના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથને લગભગ 90 લાખ રૂપિયાની સંપત્તિ સોંપવા માંગે છે. આ સાથે આ પ્રોપર્ટી વેચીને તેના પૈસા રામ મંદિરના નિર્માણ માટે વાપરી શકાય છે. આનો એક વીડિયો પણ ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

સમર ગઝની એ જ છે જે ભગવા કપડા પહેરીને ઈદની નમાજ અદા કરીને ચર્ચામાં આવ્યા હતા, જ્યારે તેમને આ ભગવા ડ્રેસ વિશે પૂછવામાં આવ્યું તો તેણે કહ્યું કે આ સમયે યુપીમાં ધર્મને લઈને જે વાતાવરણ પ્રવર્તી રહ્યું છે, તે લોકોને લાવવા માટે ધર્મ સાથે, અમે ભગવા કુર્તા પહેર્યા હતા સીએમ યોગીની સરકારમાં કોઈપણ જાતિ કે ધર્મ જોયા વિના નફરત ફેલાવનારાઓ સામે કાર્યવાહી કરવામાં આવી રહી છે.

અયોધ્યામાં રમખાણો ફેલાવવાનો પ્રયાસ કરનાર 7 છોકરાઓ પર સરકારે NSAની કાર્યવાહી કરી. આ વાત લોકો સુધી પહોંચી ગઈ હશે. તે મુસ્લિમોને એટલો જ પ્રેમ કરે છે જેટલો હિંદુઓને પ્રેમ કરે છે. તેઓ જેમને ખરીદે છે અને રામ મંદિરના નિર્માણમાં તેમના પૈસા રોકે છે અને સમગ્ર દેશના મુસ્લિમોને એક સંદેશ જશે. મુસ્લિમ અયોધ્યાને પ્રેમ કરે છે અને ભગવાન નફરત નથી કરતા. તેમણે વધુમાં કહ્યું કે, યોગીજી કોઈ ધર્મના વિરોધી નથી. તે માત્ર ગુનેગારો અને માફિયાઓ વિરુદ્ધ છે.

સરકારનો આભાર માનવા માટે મેં ઈદ પર બીજેપીનો પટકા અને કેસરી કુર્તો પહેર્યો હતો. ગઝનીએ જણાવ્યું કે, અયોધ્યામાં રામ મંદિર બની રહ્યું છે. આમાં સહકાર આપવા માટે તેઓ પોતાની અંગત સંપત્તિ રાજ્યના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથને સોંપવા માંગે છે. તે ભગવા છે જે ઉત્તર પ્રદેશને એક વિશેષ રાજ્ય બનાવવા માંગે છે જે ભારતના ઇતિહાસમાં નોંધાયેલું હોવું જોઈએ.

જેના માટે હિંદુ અને મુસ્લિમોએ પણ આગળ વધીને સૌને ગળે લગાડવું પડશે. તેમણે વધુમાં કહ્યું કે, અમારી પાસે આ ₹90 લાખની સંપત્તિ છે જે અમે અયોધ્યાના નામે દાનમાં આપીશું અને યોગીજીને આપીશું જેમ કે તાજમહેલ પ્રેમનું પ્રતિક છે. તેવી જ રીતે યોગી સરકાર તમામ ધર્મોની એકતાના પ્રતિક રામ મંદિરનું નિર્માણ કરી રહી છે.

હું 10મી મેના રોજ આખા પરિવાર સાથે અયોધ્યા જઈશ અને મારા બે પ્લોટ રામ મંદિરને દાનમાં આપીશ, ત્યાં કુલ 410 દસની મિલકત છે જેની કિંમત 94 લાખ રૂપિયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *