સ્પોર્ટ્સ

લખનઉ સામે ની જીત બાદ હાર્દિક પંડ્યા એ ગિલ ની બેટિંગ ને લઈને કહી દીધી કડવી સચ્ચાઈ… જાણીને ચોંકી જશો

ગુજરાત ટાઇટન્સ. જે ટીમને હરાજી બાદ લગભગ બધાએ નકારી કાઢી હતી. હાર્દિક પંડ્યાની કેપ્ટનશિપથી લઈને આશિષ નેહરાના કોચિંગ સુધી અનેક સવાલો ઉઠ્યા હતા. પરંતુ આ તમામ અસ્વીકાર અને પ્રશ્નોને બાજુ પર રાખીને હાર્દિકની ટીમ પ્લેઓફ માટે ક્વોલિફાય થનારી પ્રથમ ટીમ બની ગઈ છે.

લખનૌને હરાવીને પ્લેઓફમાં પ્રવેશ્યા બાદ હાર્દિકે તેની ટીમ પર ગર્વ વ્યક્ત કર્યો અને કહ્યું, ‘ખરેખર છોકરાઓ પર ગર્વ છે. જ્યારે અમે આ સફર એકસાથે શરૂ કરી હતી, ત્યારે દેખીતી રીતે અમને પોતાની જાત પર વિશ્વાસ હતો. પરંતુ 14મી રમત પહેલા ક્વોલિફાય થવું એ એક મહાન પ્રયાસ છે અને અમને ખરેખર ગર્વ છે. છેલ્લી રમતમાં જતા પહેલા મેં છોકરાઓ સાથે વાત કરી.

મને લાગે છે કે તે રમત સમાપ્ત થાય તે પહેલાં જ અમારા મગજમાં સમાપ્ત થઈ ગઈ હતી. તે એક પાઠ હતો જેમાંથી અમે આગળ વધ્યા. મને લાગે છે કે અમે જે પણ રમત જીતીએ છીએ, અમે હંમેશા દબાણમાં રહ્યા છીએ. છેલ્લી ગેમ એવી હતી જેમાં અમે આગળ હતા. અમે જાણતા હતા કે અમારા બેટર્સ કેવી રીતે રાખવા અને અમે રમત પૂરી કરીશું. પણ એવું ન થયું.

તમને જણાવી દઈએ કે લખનૌ સામેની આ મેચ પહેલા મુંબઈએ ગુજરાતને પાંચ રનથી હરાવ્યું હતું. પોતાની વાત ચાલુ રાખતા હાર્દિકે કહ્યું કે, આ રમતમાં પણ જ્યારે લખનૌની આઠ વિકેટ પડી હતી ત્યારે મેં કહ્યું- નિર્દય બનો. આ રમત સુંદર છે. જો તે સમાપ્ત ન થયું, તો તે થયું નહીં. તો ચાલો ખાતરી કરીએ કે આપણે રમત સમાપ્ત કરીએ. જો એ લોકો પછાત હોય તો તેમને પાછળ રાખો. મેચ સમાપ્ત કરો અને પછી રમત પછી આરામ કરો.

“લોકોએ જે રીતે બેટિંગ કરી, ખાસ કરીને શુભમન, મને લાગ્યું કે અમે 145 બનાવ્યા પછી પણ રમતમાં છીએ. મારા મતે તેની બોલિંગ થોડી ઓછી હતી. થોડી સંપૂર્ણ લંબાઈ કામ કરતી હતી. આથી ગ્રુપમાં તેની ચર્ચા પણ થઈ હતી. બોલરોએ તે બધું કર્યું જેની તેમની પાસેથી અપેક્ષા હતી. મને હંમેશા એવું લાગ્યું છે કે જો તમે છેલ્લી મેચમાં અમે જે રીતે હારી ગયા હતા તે રીતે હારી ગયા છો, તો એક જૂથ તરીકે એ માનવું જરૂરી છે કે તમે એક ટીમ તરીકે મેચ જીતો અને હારશો.

અમારી પાસેથી જે અપેક્ષા રાખવામાં આવી હતી તે અમે કર્યું નથી અને અમે જાણતા હતા કે અમે ગડબડ કરી હતી, પરંતુ તે એક ટીમ તરીકે થયું. જ્યારે અમે એક ટીમ તરીકે કહીએ છીએ કે અમે જીતીએ છીએ, અમે ખાતરી કરીએ છીએ કે જો અમે હારી ગયા તો અમે કહીએ છીએ કે અમે હારી ગયા. આ માણસ નહીં, તે માણસ. અમે અમારું હાસ્ય પણ રાખ્યું. તે ખાતરી કરવા માટે મહત્વપૂર્ણ છે કે વાઇબ હંમેશા જાળવી રાખવામાં આવે છે.

લખનૌ સામે ગુજરાતના કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાએ ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો. ગુજરાતે 20 ઓવરમાં ચાર વિકેટ ગુમાવીને 144 રન બનાવ્યા હતા. ટીમ માટે શુભમન ગિલે 49 બોલમાં 63 રનની ઇનિંગ રમી હતી. જ્યારે લખનૌ તરફથી અવેશ ખાને બે વિકેટ ઝડપી હતી. જવાબમાં લખનૌની આખી ટીમ 82 રનમાં સમેટાઈ ગઈ હતી. ટીમ તરફથી દીપક હુડ્ડાએ સૌથી વધુ 27 રન બનાવ્યા હતા. જ્યારે ગુજરાત તરફથી રાશિદ ખાને ચાર અને યશ દયાલ અને આર સાઈ કિશોરે બે-બે વિકેટ ઝડપી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *