લગ્ન પછી સે*કસ ને લઈને શું વિચારે છે ભારતીય પુરુષો, રિપોર્ટ માં હેરાન કરી દેનાર વાત આવી સામે… જાણો અહીં

0

એવા સમયે જ્યારે વૈવાહિક બળાત્કાર સમાચારોમાં છે, નેશનલ ફેમિલી હેલ્થ સર્વે-5 ભારતીયોના બેડરૂમ જીવન પર એક મહત્વપૂર્ણ અહેવાલ સાથે બહાર આવ્યો છે.

2019-2021માં કરવામાં આવેલા આ સર્વેમાં પૂછવામાં આવેલા એક પ્રશ્નના જવાબમાં 80 ટકા મહિલાઓ અને 66 ટકા પુરુષોએ કહ્યું કે, પત્ની દ્વારા તેના પતિ સાથે સેક્સ કરવાનો ઇનકાર કરવામાં કંઈ ખોટું નથી.

આ સર્વેમાં સેક્સનો ઇનકાર કરવા માટે ત્રણ કારણો આપવામાં આવ્યા હતા, પહેલું જો પતિને કોઈ પ્રકારની જાતીય વિકૃતિ હોય તો, જો પતિએ બીજી સ્ત્રી સાથે સેક્સ કર્યું હોય કે પછી પત્ની થાકેલી હોય કે મૂડમાં ન હોય.

આ રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, પાંચમાંથી ચાર (82 ટકા)થી વધુ મહિલાઓ પોતાના પતિને સેક્સનો ઇનકાર કરી શકે છે. ગોવામાં (92 ટકા) આ મહિલાઓની સૌથી વધુ સંખ્યા હતી જેણે પોતાના પતિને સેક્સ માટે પૂછ્યું ન હતું, જ્યારે અરુણાચલ પ્રદેશ (63 ટકા) અને જમ્મુ અને કાશ્મીર (65 ટકા)માં તે સૌથી ઓછું હતું.

પુરૂષોને પૂછવામાં આવ્યું કે શું તેઓને લાગ્યું કે પત્નીએ સેક્સ કરવાનો ઇનકાર કર્યા પછી તે નીચેની ચાર રીતે વર્તવાને લાયક છે; જેમ કે, ગુસ્સે થવું, પત્નીને ઠપકો આપવો, ઘરખર્ચ માટે પત્નીને પૈસા ન આપવો, માર મારવો, પત્નીની મરજી વિરુદ્ધ બળજબરીથી સેક્સ કરવું કે અન્ય કોઈ સ્ત્રી સાથે સેક્સ કરવું વગેરેનો સમાવેશ થાય છે.

સર્વેમાં 15-49 વર્ષની વયજૂથના માત્ર છ ટકા પુરુષો જ માને છે કે જો તેમની પત્ની સેક્સનો ઇનકાર કરે તો તેમને આ ચાર વિકલ્પો પસંદ કરવાનો અધિકાર છે. સર્વેક્ષણમાં સામેલ 72 ટકા પુરુષોએ આ ચારમાંથી કોઈ વિકલ્પ પસંદ કર્યો નથી. 19 ટકા પુરુષો માને છે કે પત્ની સેક્સનો ઇનકાર કરે પછી પતિને ગુસ્સો કરવાનો કે પત્નીને ઠપકો આપવાનો અધિકાર છે.

સર્વેમાં જણાવાયું છે કે લગભગ તમામ રાજ્યોમાં આ ચારમાંથી કોઈપણ વિકલ્પ સાથે સહમત ન હોય તેવા પુરુષોની સંખ્યા 70 ટકાથી વધુ છે, જ્યારે પંજાબ (21 ટકા), ચંદીગઢ (28 ટકા), કર્ણાટક (45 ટકા) ) અને લદ્દાખ (46 ટકા) પુરુષોની ટકાવારી જેઓ આમાંથી કોઈપણ વિકલ્પ સાથે સહમત નથી તેઓ 50 ટકાથી ઓછા છે. NFHS-4 ની સરખામણીમાં આ ટકાવારીમાં પાંચ ટકા પોઈન્ટ્સનો ઘટાડો થયો છે.

રિપોર્ટમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે ભારતમાં નોકરી કરનારી 32 ટકા પરિણીત મહિલાઓ 15-49 વર્ષની વયજૂથની છે, જ્યારે સમાન વયજૂથના 98 ટકા પુરુષો પાસે નોકરી છે.

સર્વે દર્શાવે છે કે માત્ર 56 ટકા મહિલાઓને એકલી બજારમાં જવાની છૂટ છે, 52 ટકા મહિલાઓને એકલી હોસ્પિટલમાં જવાની અને 50 ટકા મહિલાઓને તેમના ગામ અથવા સમુદાયમાંથી એકલી બહાર જવાની મંજૂરી છે. એકંદરે, ભારતમાં માત્ર 42 ટકા મહિલાઓને આ તમામ સ્થળોએ એકલા જવાની મંજૂરી છે જ્યારે પાંચ ટકા મહિલાઓને આમાંથી કોઈપણ જગ્યાએ એકલા જવાની મંજૂરી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed