રાશીદ ખાન એ T-20 માં ચલાવ્યો પોતાનો જાદુ, આ રેકોર્ડ બનાવનાર બન્યો દુનિયાનો પહેલો ક્રિકેટર… જાણીને ચોંકી જશો

0

લખનૌ સામેની મેચમાં રાશિદ ખાને 4 વિકેટ લઈને ટીમને જીત અપાવવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. રાશિદે 4 વિકેટ લઈને એક ખાસ રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. રાશિદે હવે T20માં 450 વિકેટ પૂરી કરી લીધી છે. તમને જણાવી દઈએ કે બ્રાવોએ ટી20 ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ વિકેટ લીધી છે.

બ્રાવોએ T20માં 585 વિકેટ લઈને અજાયબી કરી છે. તે જ સમયે, ઇમરાન તાહિર બીજા નંબર પર છે, જેના નામે T20માં 451 વિકેટ છે. આવી સ્થિતિમાં રાશિદ T20માં 450 વિકેટ લેનારો માત્ર ત્રીજો બોલર બની ગયો છે.
પણ વાંચો

તમને જણાવી દઈએ કે લખનૌ સામેની મેચમાં રાશિદે અદભૂત બોલિંગ કરી હતી અને 3.5 ઓવરમાં 24 રન આપીને 4 વિકેટ ઝડપી હતી. રાશિદે મેચમાં અવેશ ખાનને આઉટ કરતાની સાથે જ T20 ક્રિકેટમાં 450 વિકેટ પૂરી કરી લીધી હતી.

મેચની વાત કરીએ તો, ગુજરાતે લખનૌને 62 રને હરાવી ટુર્નામેન્ટમાં તેની 9મી જીત નોંધાવી, લખનૌને હરાવીને ગુજરાત પ્લેઓફ માટે ક્વોલિફાય થઈ ગયું છે. એટલે કે પ્લેઓફમાં પહોંચનારી ગુજરાત પ્રથમ ટીમ બની છે. ગુજરાતે લખનૌને 145 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો હતો. ગુજરાતના બોલરોએ શાનદાર પ્રદર્શન કરીને લખનૌની આખી ટીમને 82 રનમાં ધ્વસ્ત કરી દીધી હતી.

ગુજરાત તરફથી રાશિદ ખાને 4 વિકેટ ઝડપી હતી. આ સિવાય યશ દયાલ અને સાંઈ કિશોરે 2-2 વિકેટ લઈને ટીમને જીત અપાવી હતી. મેચમાં લખનૌના બેટ્સમેનો સંપૂર્ણપણે ફ્લોપ રહ્યા હતા અને દીપક હુડ્ડાએ સૌથી વધુ રન બનાવ્યા હતા, હુડ્ડાએ 27 રન બનાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed