વાયરલ

એક ચેલેન્જ: કરોડો થી પણ વધુ લોકોએ જોયો છે આ ડરાવનારો વીડિયો, પણ હજી કોઈ પણ નથી જાણી શક્યું એની હકીકત…

આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝનની તસવીરો અને વીડિયોનો ટ્રેન્ડ ચાલી રહ્યો છે. આજકાલ ટેક્નોલોજી એટલી આગળ વધી ગઈ છે કે ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝનના વિચિત્ર ચિત્રો જોયા પછી તમે ગમે તેટલું મન મૂકી દો, છતાં પણ તેનું સત્ય જાણી શકાતું નથી. ખરેખર, આવી તસવીરો ટેક્નોલોજી દ્વારા બનાવવામાં આવે છે.

પરંતુ હવે ટેક્નોલોજી એટલી આગળ વધી ગઈ છે કે માનવ મન ત્યાં કલ્પના પણ કરી શકતું નથી. આવો જ એક વીડિયો હાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેને જોઈને તમે પણ જાણી નહીં શકો કે તેની વાસ્તવિકતા શું છે. કારણ કે લાખો, કરોડો લોકો પણ આજ સુધી આ વીડિયોનું સત્ય શોધી શક્યા નથી. ચાલો એકવાર ટ્રાય કરીને જોઈએ.
પણ વાંચો

ટ્વિટર પર આ વીડિયો જોઈને ઘણા લોકો પરેશાન છે. વીડિયોમાં પહેલા એક રેલ્વે સ્ટેશન દેખાય છે જ્યાં અંધારું છે. પછી એક જગ્યાએથી પ્રકાશ આવે છે અને કેટલીક સીડીઓ દેખાય છે. તેને જોઈને એવું લાગે છે કે જાણે આખું રેલ્વે સ્ટેશન ખાલી છે, ચારેબાજુ માત્ર નીરવ શાંતિ છે.

વીડિયોમાં આગળ જોઈ શકાશે કે સીડી પર લાઈટ પડી રહી છે. પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે વીડિયોમાં જે પણ દેખાઈ રહ્યું છે, વાસ્તવિકતા તેનાથી બિલકુલ અલગ છે. તમને જણાવી દઈએ કે જો તમે વીડિયોમાં દેખાઈ રહેલી વાતને સાચી માની રહ્યા છો, તો તમે બિલકુલ ખોટા છો.

કારણ કે આ વાસ્તવિકતા નથી પરંતુ એક વીડિયો ગેમ સીન છે. આ વીડિયો અવાસ્તવિક એન્જિન કંપની દ્વારા બનાવવામાં આવ્યો છે. તમને જાણીને વધુ નવાઈ લાગશે કે 1:24 સેકન્ડનો આ વીડિયો અત્યાર સુધીમાં 1 કરોડથી વધુ વખત જોવામાં આવ્યો છે. વીડિયો જોનારા મોટાભાગના લોકોનું કહેવું છે કે તેઓને આ વીડિયો વાસ્તવિક લાગે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *